Xin CV gửi thuế về việc tiếp tục sd hóa đơn khi chuyển địa điểm

• Thread starter maichi55
  • Ngày gửi
M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi
Công ty mình tháng 1 vừa chuyển địa điểm KD và đã làm lại Giấy phép KD. Do vẫn cùng Quận nên mình đã có hỏi qua thuế là xin tiếp tục sử dụng hóa đơn cũ ko. Thì bên thuế bảo được. Chỉ cần làm cái công văn và nộp 1 bản phô tô số hóa đơn đầu tiên đóng dấu địa chỉ mới.
Bạn nào có mẫu công văn này cho mình xin nhé.
Nhân tiện cho mình xin mẫu công văn thay đổi địa điểm nên cơ quan bảo hiểm nữa nhé'

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi
Ðề: Xin CV gửi thuế về việc tiếp tục sd hóa đơn khi chuyển địa điểm

Mọi người ai có mẫu vì vào giúp em với

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mọi người ai có mẫu vì vào giúp em với
Cái công văn đơn giản mà bạn? cần gì phải xin mẫu khổ sở vậy?
Mẫu và nội dung của nó đại loại:

Cộng Hòa.....

CÔNG VĂN
(V/v tiếp tục sử dụng hóa đơn )

Kính gửi : Chi Cục Thuế.....

Cty TNHH Bố Láo
Đ/C: Biết chết liền
MST : Đã đóng rồi

Cty TNHH Bố Láo trước đây có trụ sở chính tại Thôn lò vôi, Xã Lò Gạch, Huyện Lôi Thôi nay đã chuyển sang địa chỉ Thôn Nhiều Đất, Xã Nhiều Cán Bộ, Huyện Lôi Thôi. Trong quá trình kinh doanh chúng tôi có đặt in 10 cuốn hóa đơn ( từ số 0000001 đến số 0000500) với địa chỉ cũ là Thôn lò vôi, Xã Lò Gạch, Huyện Lôi Thôi đã sử dụng hết 8 cuốn ( từ số 0000001 đến số 0000400) còn lại 2 cuốn ( Từ số 0000401 đến số 0000500) , nay công ty đã chuyển sang địa chỉ mới tại Thôn Nhiều Đất, Xã Nhiều Cán Bộ, Huyện Lôi Thôi, để tiết kiệm chi phí, căn cứ theo
khoản 2 Điều 8 Thông tư 153/2010/TT-BTC : "Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng."

Cty TNHH Bố Láo sẽ đóng dấu địa chỉ mới vào hóa đơn và tiếp tục sử dụng số hóa đơn còn lại.

Trân trọng kính chào!

Ngày 18 tháng 01 năm 2013

Giám Đốc

Trần Khùng Nặng​

M

monkey175

Sơ cấp
5/11/12
0
0
0
Hà Nội
domucpro.net

Cái công văn đơn giản mà bạn? cần gì phải xin mẫu khổ sở vậy?
Mẫu và nội dung của nó đại loại:

Cộng Hòa.....

CÔNG VĂN
(V/v tiếp tục sử dụng hóa đơn )

Kính gửi : Chi Cục Thuế.....

Cty TNHH Bố Láo
Đ/C: Biết chết liền
MST : Đã đóng rồi

Cty TNHH Bố Láo trước đây có trụ sở chính tại Thôn lò vôi, Xã Lò Gạch, Huyện Lôi Thôi nay đã chuyển sang địa chỉ Thôn Nhiều Đất, Xã Nhiều Cán Bộ, Huyện Lôi Thôi. Trong quá trình kinh doanh chúng tôi có đặt in 10 cuốn hóa đơn ( từ số 0000001 đến số 0000500) với địa chỉ cũ là Thôn lò vôi, Xã Lò Gạch, Huyện Lôi Thôi đã sử dụng hết 8 cuốn ( từ số 0000001 đến số 0000400) còn lại 2 cuốn ( Từ số 0000401 đến số 0000500) , nay công ty đã chuyển sang địa chỉ mới tại Thôn Nhiều Đất, Xã Nhiều Cán Bộ, Huyện Lôi Thôi, để tiết kiệm chi phí, căn cứ theo
khoản 2 Điều 8 Thông tư 153/2010/TT-BTC : "Đối với các số hoá đơn đã đặt in nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn địa chỉ trên tờ hoá đơn, khi có sự thay đổi địa chỉ, nếu tổ chức, hộ và cá nhân kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hoá đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng."

Cty TNHH Bố Láo sẽ đóng dấu địa chỉ mới vào hóa đơn và tiếp tục sử dụng số hóa đơn còn lại.

Trân trọng kính chào!

Ngày 18 tháng 01 năm 2013

Giám Đốc

Trần Khùng Nặng​
anh cho em hỏi la: khi muốn tiep tuc sử dụng HĐ địa chỉ cũ thi Số HĐ mà liền kề HĐ đã xuất cho khách hàng, em fai photo và đóng dấu địa chi mới rồi photo nộp cơ quan thuế fai ko? cái CV gửi thuế thì có theo quy định ko, hay là tự làm?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

anh cho em hỏi la: khi muốn tiep tuc sử dụng HĐ địa chỉ cũ thi Số HĐ mà liền kề HĐ đã xuất cho khách hàng, em fai photo và đóng dấu địa chi mới rồi photo nộp cơ quan thuế fai ko? cái CV gửi thuế thì có theo quy định ko, hay là tự làm?
Trước khi sử dụng thì phải photo hóa đơn đóng dấu mới + công văn gửi cho cơ quan thuế chứ không phải xuất rồi mới photo nhé bạn. Công văn tự làm chứ chẳng theo mẫu nào cả.

Thường chỉ cần làm mẫu 3.10 gửi là được rồi, còn công văn là yêu cầu từng chi cục mà thôi

B

bui_phuong

Sơ cấp

Cái này bên mình làm rồi nè. Nhưng tùy nơi quản lý bạn ơi. Bên mình là làm Thông báo phát hành hóa đơn mẫu TB01/AC (ban hành kèm theo TT số 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010 của BTC. Bạn điền thông tin công ty theo địa chỉ mới, liệt kê số hóa đơn còn lại từ số bắt đầu đăng ký sử dụng tiếp gởi kèm 1 bảng pho to số hóa đơn đăng ký tiếp có đóng dấu địa chỉ mới của cty

Q

quynhbom

Sơ cấp
14/10/12
12
0
0
34
ha noi

Có anh chị nào có mẫu hủy công văn xin sử dụng hóa đơn đặt in đã gửi cơ quan thuế ko ạ, em xin với ạ

F

freelancer

Trung cấp
8/8/11
192
1
18
46
Tp.HCM

Có anh chị nào có mẫu hủy công văn xin sử dụng hóa đơn đặt in đã gửi cơ quan thuế ko ạ, em xin với ạ

Xem TT39/2014/TT-BTC đó bạn hiền !

Q

quynhbom

Sơ cấp
14/10/12
12
0
0
34
ha noi

Cảm ơn bạn nhé freelancer