Tháng 8 Đã kê khai bổ sung cho Tháng 1 nhưng trong tờ khai tháng 8 lại không ghi số điều chỉnh vào t

• Thread starter le n.t.huong
  • Ngày gửi
L

le n.t.huong

Trung cấp
12/9/05
59
0
6
44
Ha Noi
Nhờ các bạn giúp trường hợp này nhé !
Tháng 8 mình mới phát hiện, trong bảng kê tháng 1 bị kê khai trùng 1 hóa đơn đầu vào của tháng 12 . Và ngày 22/8 mình đã làm tờ khai bổ sung điều chỉnh cho Tháng 1. Nhưng trong tờ khai thuế của tháng 8 thì mình lại quên không kê khai số điều chỉnh vào tờ khai của tháng 8. Đến T12 , mình mới phát hiện ra. vậy bây giờ mình phải làm thế nào. Mình có thể điều chỉnh vào T12 luôn được không nhỉ mà không phải làm lại tờ khai bổ sung điều chỉnh nữa .

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Tháng 8 Đã kê khai bổ sung cho Tháng 1 nhưng trong tờ khai tháng 8 lại không ghi số điều chỉnh vào tờ khai.

Nhờ các bạn giúp trường hợp này nhé !
Tháng 8 mình mới phát hiện, trong bảng kê tháng 1 bị kê khai trùng 1 hóa đơn đầu vào của tháng 12 . Và ngày 22/8 mình đã làm tờ khai bổ sung điều chỉnh cho Tháng 1. Nhưng trong tờ khai thuế của tháng 8 thì mình lại quên không kê khai số điều chỉnh vào tờ khai của tháng 8. Đến T12 , mình mới phát hiện ra. vậy bây giờ mình phải làm thế nào. Mình có thể điều chỉnh vào T12 luôn được không nhỉ mà không phải làm lại tờ khai bổ sung điều chỉnh nữa .
Ko phải làm lại tờ khai bổ sung. Vào điều chỉnh tăng giàm thuế GTGT của các kì trước ở luôn trong tháng 12