Khai báo kho hàng hóa mới

• Thread starter chinhphuc
  • Ngày gửi
C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội
Công ty mình mới mua kho hàng hóa mới (Kho trực thuộc - khác tỉnh thành phố). Trước kia khi thuê kho mình chỉ phải làm mẫu 08-mst gửi cơ quan thuế. Lần này mình làm mẫu đó mang nộp thì một cửa trả lại, nói là phải làm thay đổi trên ĐKKD. Có bác nào biết văn bảo nào quy định này cho mình xin với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Khai báo kho hàng hóa mới

Công ty mình mới mua kho hàng hóa mới (Kho trực thuộc - khác tỉnh thành phố). Trước kia khi thuê kho mình chỉ phải làm mẫu 08-mst gửi cơ quan thuế. Lần này mình làm mẫu đó mang nộp thì một cửa trả lại, nói là phải làm thay đổi trên ĐKKD. Có bác nào biết văn bảo nào quy định này cho mình xin với.

Trường hợp của bạn, kho chứa hàng ở khác tỉnh, TP nơi đóng trụ sở chính thì bạn phải thực hiện thủ tục thành lập chi nhánh (với chức năng chính chỉ là kho chứa hàng) theo quy định tại điều 33_ND43/2010.

Tham khảo thêm:

CV 1115/TCT-KK, ngày 29/03/12.
...
Trường hợp Công ty chỉ “sử dụng các chi nhánh này để làm kho chứa hàng giao hàng cho khách theo sự điều động của Công ty tại trụ sở chính”, chi nhánh ở các tỉnh không trực tiếp bán hàng, không phát sinh doanh thu (mọi hoạt động giao dịch với khách hàng như: đặt hàng, xuất hóa đơn, thu tiền hàng đều thực hiện ở trụ sở chính của Công ty tại Đồng Nai) thì căn cứ Điểm c, Khoản 1, Điều 10 và Khoản 1, Điều 15 Thông tư số 28/2011/TT-BTC, trụ sở chính kê khai nộp thuế GTGT tập trung cho cả các chi nhánh, chi nhánh thực hiện kê khai nộp thuế môn bài của chi nhánh cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp chi nhánh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA