Hỏi: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/2013

• Thread starter hoasimtim88
  • Ngày gửi
H

hoasimtim88

Sơ cấp
19/11/12
9
0
0
Đồng nai
Kính gửi các anh chị trong ngành kế toán.
Em là sinh viên mới ra trường. Em mới vào làm tại 1 công ty mới. Người chủ doanh nghiệp này mới sang nhượng giấy phép Kd của từ 1 người khác được 3 tháng (người này trước đây là 1 thành viên trong công ty). GPKD này được đăng ký lần đầu năm 2003. Trong năm 2012 công ty không phát sinh lợi nhuận. chi phí chủ yếu là chi phí điện nước. Doanh thu thì một tháng chỉ 1-3 triệu đồng (cầm đồ).
Trong tháng 1/2013 có phải em cần làm các thủ tục về thuế như sau có đúng không ạ:
1. Nộp tờ khai thuế môn bài và thuế môn bài.
2. Nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý IV

Còn thiếu gì mong các anh chị chỉ giúp em. Ngoài ra em muốn hỏi thêm: Hồ sơ khai thuế TNDN bao gồm những giấy tờ gì? em cần khai vào Mẫu số 01A/TNDN đúng không ạ?
Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tohoa

Sơ cấp
21/7/09
14
0
0
tp hcm
Ðề: Hỏi: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/2013

Bạn còn thiếu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn qúy iv nữa

L

letinh196

Sơ cấp
14/9/10
15
0
0
36
Hà Nội
Ðề: Hỏi: Hồ sơ kê khai thuế TNDN và những giấy tờ cần nộp cho cơ quan quản lý thuế trong tháng 1/2013

Tờ khai thuế GTGT tháng 12 nữa bạn a.

H

hoasimtim88

Sơ cấp
19/11/12
9
0
0
Đồng nai

Cảm ơn 2 anh (chị). Về báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em muốn hỏi thêm. 3 quý đầu năm em ko biết là kế toán cũ họ có báo cáo ko nữa. Giờ em nên báo cáo tiếp như thế nào đây ạ

S

sunflowerlonely

Sơ cấp
24/9/09
11
0
1
Ha noi

Chưa báo cáo thì lập báo cáo bổ sung, và tiếp tục kê khai báo cáo cho quý IV

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA