Bảng kê chứng từ mẫu CTT 25 dùng để làm gì?

• Thread starter khaiminhvietnam
  • Ngày gửi
K

khaiminhvietnam

Guest
23/5/07
15
0
0
Ha Noi
Các bạn ơi giúp mình với.
Mình vừa lên thuế mua được quyển ctừ khấu trừ thuế thu nhập mẫu CTT54, cơ quan thuế có đưa cho mình mẫu bảng kê ctừ mẫu CTT 25 mình cũng chưa hiểu lắm về bảng kê này, nó dùng để làm gì? bạn nào biết giúp mình với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mẫu chứng từ CTT 25/AC là chứng từ kế toán ấn chỉ thuế. Căn cứ vào quy định của thủ trưởng đơn vị hoặc lịch thanh toán ấn chỉ, tiền thuế. Cán bộ thu lập bảng kê ấn chỉ thanh toán đã sử dụng loại biên lai nào, ký hiệu số lượng từ số... đến số... trong đó xoá bỏ..., số thuế đã thu, đã nộp... kiểm tra ấn chỉ sau khi thanh toán xé liên báo soát kẹp vào bảng kê chứng từ để cán bộ thu làm căn cứ thanh toán tiền thuế.

Bảng kê này do cán bộ thuế lập. Nếu bạn không phải là cán bộ thuế thì không cần quan tâm đến mẫu biểu này.

S

sanosuke

Guest
19/3/07
2
0
0
36
DN
Mẫu Bảng kê CTT25 không phải là của "CB thuế" mà chính là của đơn vị. được kê như sau:
Họ tên cán bộ thu: Tên của đơn vị
Biên lai thuế: Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập(CTT54)
Dưới dòng "ngày tháng năm..."
Cán bộ thuế( Người khai)
Mình vừa đi nộp thuế TNCN cho đơn vị xong.
Chúc thành công.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
H

hanhhtb

Trung cấp
13/8/08
51
0
0
38
hanoi
Mọi người ơi, ai lập mẫu CTT 25 rùi thì gửi cho mình xem cách lập với.

Thanks all.
mail: hanhhtb@gmail.com

C

chisoyeuanhemsekho

Guest
18/1/11
5
0
0
36
thai nguyen
hum nay e lên hỏi thì chị bên thuế cũng đưa e bảng kê khai chứng từ CTT25 và bảo về kê khai mà. còn bảo về phô tô nó làm nhiều bản mà. em cũng đang thắc mắc ko biết kê thế nào. à các pác ơi cho e xin cái hướng dẫn kê khai báo cáo tình hình sử dụng ấn chỉ mẫu số BC8/AC với em thấy chị ý bảo phải nộp cả hai cái này và cái biên lai hôm em đi nhận quyển TTNCN hả các Pác.

Sửa lần cuối:
V

vothihung

Sơ cấp
12/3/08
33
0
6
38
Đà Nẵng
Mẫu Bảng kê CTT25 không phải là của "CB thuế" mà chính là của đơn vị. được kê như sau:
Họ tên cán bộ thu: Tên của đơn vị
Biên lai thuế: Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập(CTT54)
Dưới dòng "ngày tháng năm..."
Cán bộ thuế( Người khai)
Mình vừa đi nộp thuế TNCN cho đơn vị xong.
Chúc thành công.

Bạn ơi cho mình hỏi, cán bộ thuế (người khai) là giám đốc ký đóng dấu đó ah, chỉ cần nộp bảng kê CTT25 là được rồi đúng ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA