Mất phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ có bị phạt không?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 3 trên 3
3,015 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của janet
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TPHCM
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    janet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Mất phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ có bị phạt không?

    Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
    Các anh chị hướng dẫn em với:
    - Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
    Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
    Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
    Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
    Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cộng đồng Hình đại diện của tiger2774
    Tham gia ngày
    Jan 2007
    Địa chỉ
    Vô định
    Tuổi
    39
    Bài gửi
    2,485
    Post Thanks / Like
    tiger2774 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi janet Xem bài
    Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
    Các anh chị hướng dẫn em với:
    - Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
    Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
    Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
    Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
    Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.
    Mất phiếu XKKVCNB mức phạt như hóa đơn, bạn xem lại Điều 16 Nghị định 89 nha.
    NHỊN MỘT CHÚT GIÓ NGỪNG SÓNG LẮNG
    LÙI MỘT BƯỚC ĐẤT RỘNG TRỜI CAO

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoaimy78
    Tham gia ngày
    Sep 2005
    Địa chỉ
    "Chốn đông người..."
    Tuổi
    35
    Bài gửi
    36
    Post Thanks / Like
    hoaimy78 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi janet Xem bài
    Đây là lần đầu tiên em post bài, nên có gì sơ suất mong các anh chị thứ lỗi.
    Công ty em đang gặp vấn đề ,không biết phải xử lý như thế nào là đúng.
    Các anh chị hướng dẫn em với:
    - Công ty em có 1 Chi Nhánh. Mỗi lần xuất kho điều chuyển hàng từ Công Ty lên Chi nhánh (vì Chi Nhánh sẽ bán số hàng này) thì Kế toán làm Phiếu Xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ + Lệnh điều động để đi đường.Nhưng khi hàng đến Chi Nhánh thì cho nhập kho số hàng này, nhưng do có sự sơ suất, nên thỉnh thoảng Thủ kho không nhận Phiếu XK-KVC NB. Nên bây gìơ , kiểm tra lại thì bị mất Phiếu XK-KVC NB (mất cũng nhiều).
    Bây giờ , em phô tô lại những tờ Phiếu XK-KVC NB(liên 1) lại, rồi em đóng dấu công ty, để lưu vào sổ sách kế toán ở Chi nhánh được không?
    Hay là em phải báo mất Phiếu XK-KVC NB với Phòng quản lý ấn chỉ?
    Và Công ty em có bị phạt gì không? Và mức phạt ra sao?
    Mong các anh chị hướng dẫn giúp em.
    Hiện nay thì việc quản lý PX-KVC NB phải quản lý như hoá đơn tài chính mà bạn. Cho nên việc này mình nghĩ cũng giống như mất hoá đơn.


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

có xử phạt mất liên 1 phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ không