Chi phí phân bón cho công ty cây xanh

• Thread starter babylon1989
  • Ngày gửi
B

babylon1989

Sơ cấp
5/10/12
27
0
0
hà nội
Mọi người cho mình hỏi với. Bên mình kinh doanh cây xanh. Phân bón mua về 1 lần để trong kho rùi xuất theo từng lần. Có những tháng bên mình không có doanh thu nhưng vẫn phải xuất phân bón. Như thế có được coi là chi phí hợp lý không? Ai có kinh nghiệm thì giải đáp giúp mình nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Chi phí phân bón cho công ty cây xanh

Mọi người cho mình hỏi với. Bên mình kinh doanh cây xanh. Phân bón mua về 1 lần để trong kho rùi xuất theo từng lần. Có những tháng bên mình không có doanh thu nhưng vẫn phải xuất phân bón. Như thế có được coi là chi phí hợp lý không? Ai có kinh nghiệm thì giải đáp giúp mình nha

Vẫn hợp lý hàng tháng xuất bạn ghi nợ 621 ( 15 ) hay 154 ( 48 ) chưa bán bạn cứ để trên 154 khi bán bạn sang 632 tính giá vốn.

B

babylon1989

Sơ cấp
5/10/12
27
0
0
hà nội

Mình xuất đều có được không nhỉ.(không phụ thuộc vào sự biến động của hàng hoá đó)

M

MTduyYBCVN

Sơ cấp
5/11/08
7
0
0
Yên Bái

Nếu là công ty cây xanh thì chắc chắn phải có định mức cho từng loại sản phẩm (loại cây), căn cứ vào đó mà bạn lên kế hoạch xuất. Còn nếu chưa có thì phải xây dựng nhanh lên, nếu thanh tra - kiểm tra mà không có cái định mức đó thì khả năng bị xuất toán chi phí là rất lớn đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA