Đăng ký mst cá nhân qua mạng có phải nộp thêm bản giấy không?

• Thread starter leuktuananh
  • Ngày gửi
L

leuktuananh

Sơ cấp
7/10/09
26
0
0
35
hn
Em đăng ký mã số thuế CNt qua mạng rồi sau đó đem 3 bản cứng và CMT ra phòng 1 cửa nộp ( theo hướng dẫn anh chị trên mạng ) thì chị ở đấy bảo ko phải nộp giấy tờ gì , hôm sau tự tra mã số thuế trên mạng. Em băn khoăn không biết phải không ạ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Vấn đề thuế TNCN

Em đăng ký mã số thuế CNt qua mạng rồi sau đó đem 3 bản cứng và CMT ra phòng 1 cửa nộp ( theo hướng dẫn anh chị trên mạng ) thì chị ở đấy bảo ko phải nộp giấy tờ gì , hôm sau tự tra mã số thuế trên mạng. Em băn khoăn không biết phải không ạ ?
Thường đã đăng ký qua mạng thì không cần nộp gì thêm, chỉ trừ 1 số chi cục vùng sâu vùng xa yêu cầu nộp thêm giấy, bên chỗ bạn nói thế thì yên tâm chờ kết quả rồi tải về.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Sẳn cho em hỏi luôn, em đã đăng ký qua mạng cho nv cty, và đã có file MST trả về, từ tháng 10/12, báo tất cả thành công, nhưng vừa rồi tháng 01/13 em tình cờ tra thử MST của các nv trong đó trên trang tncnonline thì tất cả báo MST ko tồn tại trong hệ thống, em có lên CCT hỏi thì đc trả lời đã có file cấp mã thì cứ dùng, tra ko ra thì kệ nó, vậy trong trường hợp này em vẫn cứ sd MST đó có phải ko?????, em có hỏi bạn em ở cty khác, nó vẫn gặp trường hợp như thế.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Sẳn cho em hỏi luôn, em đã đăng ký qua mạng cho nv cty, và đã có file MST trả về, từ tháng 10/12, báo tất cả thành công, nhưng vừa rồi tháng 01/13 em tình cờ tra thử MST của các nv trong đó trên trang tncnonline thì tất cả báo MST ko tồn tại trong hệ thống, em có lên CCT hỏi thì đc trả lời đã có file cấp mã thì cứ dùng, tra ko ra thì kệ nó, vậy trong trường hợp này em vẫn cứ sd MST đó có phải ko?????, em có hỏi bạn em ở cty khác, nó vẫn gặp trường hợp như thế.
Đúng rồi em, do web tổng cục thuế khi truy cập nhiều là bị lỗi nên nhiều khi phải tra đi tra lại mới có kết quả hoặc do chưa cập nhật kịp kết quả đã đăng ký thì khi tra cũng ko có kết quả. Đã cấp cho mình rồi thì cứ thế mà dùng

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương

Thường đã đăng ký qua mạng thì không cần nộp gì thêm, chỉ trừ 1 số chi cục vùng sâu vùng xa yêu cầu nộp thêm giấy, bên chỗ bạn nói thế thì yên tâm chờ kết quả rồi tải về.
Không phải vùng sâu vùng xa gì đâu, chắc tùy chi cục thôi, nhưng vừa rồi mình làm ở chi cục thuế Thanh Xuân, Long Biên và Đông Anh họ bắt phải nộp bản cứng thì họ mới phê duyệt trên tncnonline cho mình đó.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Không phải vùng sâu vùng xa gì đâu, chắc tùy chi cục thôi, nhưng vừa rồi mình làm ở chi cục thuế Thanh Xuân, Long Biên và Đông Anh họ bắt phải nộp bản cứng thì họ mới phê duyệt trên tncnonline cho mình đó.

Nói chung không chỉ ở vùng sâu vùng xa mà ngay giữa thủ đô Hà Nội vẫn còn nhiều chi cục thuế "năng lực" còn hạn chế hơn nhiều so với các tỉnh.
Có hai vấn đề :
1/ Các công chức thuế sợ Doanh nghiệp " quên " mất mặt công chức thuế và đường đến cơ quan thuế
2/ Trình độ của cá biệt một số công chức thuế hiện nay vẫn còn quá yếu kém.

Vì vậy các anh chị khi vướng mắc ở chi cục nào cũng nên "NỂ" mặt công chức thuế mà cố làm theo yêu cầu của họ, kẻo lại mang vạ như bản thân Hiepnt1974 đã bị dính ( năm 2009 - 2010 )

Chúc các anh chị an toàn !!!

L

LIEN 2T

Sơ cấp
12/12/12
9
0
0
hà nội
Ðề: Đăng ký mst cá nhân qua mạng có phải nộp thêm bản giấy không?

bên em cũng đang đăng kí mã số thuế cá nhân bây giờ vẫn chưa thấy được nè. không biết sao nữa???

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Khà khà Hà Nội Văn mình mà vẫn còn tình trạng đó thì potay, ở TPHCM chỉ cần 1 cái click chuột gửi qua mạng xong rung đùi đợi kết quả chứ chẳng phải nộp gì thêm :wall:

• Like
Reactions: Trannudiemchi
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Mình đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên công ty gần 1 tháng rồi cũng chưa thấy có kết quả :wall: :wall: :wall: :wall:

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

Anh chị cho em hỏi một chút em đăng kí MST TNCN cho mấy người trong cty nhưng khi em đăng nhập vào trang tncnonline để gửi file thì nó cứ báo mã số thuế ko tồn tại mặc dù em đã nhập chính xác mã số thuế của cty em rồi. Anh chị đã có ai gặp trường hợp này như em chưa? giúp em với :wall:

L

LIEN 2T

Sơ cấp
12/12/12
9
0
0
hà nội

sao lâu dữ vậy ah anh? vậy phải đợi đến bao giờ đây trời?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

sao lâu dữ vậy ah anh? vậy phải đợi đến bao giờ đây trời?
ráng đợi đi bạn vì bây giờ nhìu ông thuế phải "chuẩn bị hàng tết" nên bận lắm, hi, bảo đảm sau tết sẽ có kết quả cho bạn ngay mà
Cty em ở quận 5 chỉ cần click xong 2 ngày sau có kết quả, ko cần phải nộp jì cả

G

giatrivinhcuu

Sơ cấp
28/9/10
34
0
6
huế

Đúng rồi em, do web tổng cục thuế khi truy cập nhiều là bị lỗi nên nhiều khi phải tra đi tra lại mới có kết quả hoặc do chưa cập nhật kịp kết quả đã đăng ký thì khi tra cũng ko có kết quả. Đã cấp cho mình rồi thì cứ thế mà dùng
Em tra mst của em cũng không tồn tại trong hệ thống. Vậy giờ nếu muốn quyết toán thuế tncn online thì phải làm sao anh?

H

hoanghaiyen11

Sơ cấp
6/5/13
12
0
0
34
ha noi

mình cũng đăng ký MST cá nhân qua web tncnonline mà chờ mãi k có kết quả , nếu lên cơ quan thuế nộp thì ngoài bảnng kê hs đăng ký thuế mình có phải nộp thêm j không???

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên

đăng ký MST qua mạng vẫn phải nộp bản giấy tại cơ quan thuế. Mình thấy cái này 3 ngày là có kết quả mà

ketoanratruong

ketoanratruong

Trung cấp
27/5/13
56
1
0
Hà Nam

đăng ký MST qua mạng vẫn phải nộp bản giấy tại cơ quan thuế. Mình thấy cái này 3 ngày là có kết quả mà
Ở các thành phố lớn và Hà Nam chỉ cần đăng ký qua mạng thôi chị ơi

V

vuductrong

Trung cấp
20/4/11
63
2
8
33
nam dinh

Mình mới đăng ký cho nhân viên sau đó phát hiện thiếu khai thêm vào tờ khai khác có được không vậy

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình mới đăng ký cho nhân viên sau đó phát hiện thiếu khai thêm vào tờ khai khác có được không vậy
Thiếu nhân viên hay thiếu dữ liệu? nếu sót nhân viên thì khai tiếp cho đến khi nào hết nhân viên thì thôi.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Nộp tờ Khai thuế TNCN bao nhiêu lần cũng được, phát hiện thiếu khai thêm vào tờ khai khác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA