Báo cáo thuế theo TT60/2007

• Thread starter ho sy dien
  • Ngày gửi
H

ho sy dien

Guest
12/9/07
20
0
1
Binh Duong
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi : 1/ Báo cáo thuế tháng theo mẫu mới (TT60/2007) được bắp đầu áp dụng từ kỳ kê khai thuế tháng nào?
2/ Có bạn nào đang làm cho cty thuộc Cục thuế Bình Dương quản lý không? rất vui được làm quên để trao đổi thêm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
báo cáo thuế theo TT60

Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi : 1/ Báo cáo thuế tháng theo mẫu mới (TT60/2007) được bắp đầu áp dụng từ kỳ kê khai thuế tháng nào?
2/ Có bạn nào đang làm cho cty thuộc Cục thuế Bình Dương quản lý không? rất vui được làm quên để trao đổi thêm.

Bạn ơi bạn không thấy trong diễn đàn mình đang có sự trao đôit về việc thực hiện TT60 hả? Bạn phải đọc nhiều hơn trong diễn đàn nhé. Nhưng cũng để giải đáp câu hỏi của bạn mình nêu lên một số vấn đề cơ bản thôi nhé : báo cáo thuế theo TT 60 thì sang năm 2008 mới áp dụng.các DN nào trước đây có dùng phần mềm HTKH và P2D thì cứ làm như củ. còn không dùng phần mềm này thì lên excel mà lập mấy bảng kê nhé.

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già

- Từ T7/2007 nếu như DN ko áp dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế.
- Nếu dùng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế thì sang năm 2008

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn ơi bạn không thấy trong diễn đàn mình đang có sự trao đôit về việc thực hiện TT60 hả? Bạn phải đọc nhiều hơn trong diễn đàn nhé. Nhưng cũng để giải đáp câu hỏi của bạn mình nêu lên một số vấn đề cơ bản thôi nhé : báo cáo thuế theo TT 60 thì sang năm 2008 mới áp dụng.các DN nào trước đây có dùng phần mềm HTKH và P2D thì cứ làm như củ. còn không dùng phần mềm này thì lên excel mà lập mấy bảng kê nhé.

Bạn ơi câu nói mình phóng to của bạn chỉ đúng trong trường hợp DN đang sử dụng phần mềm HTKK thôi nhé.

H

ho sy dien

Guest
12/9/07
20
0
1
Binh Duong
Nhưng cty mình thuộc cục thuế Bình Dương quản lý, báo cáo thuế tháng 7 và 8 (bảng kê hóa đơn mua vào, bán ra) mình vẫn làm theo mẫu cũ nhưng không nghe cán bộ thuế nói gì cả, không biết sau này có gặp rắc rối gì không?

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
nếu cho bạn thay đổi bảng kê hóa đơn mua vào bán ra, bạn sẽ thay đổi chỗ nào ???

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Các bạn thân mến! Hôm qua mình đi nộp BCT, cty mình vẫn làm tờ khai theo HTKK mà bên thuế đã đưa cho. Và có một điều là bên thuế đưa cho mình một mẫu tờ khai mua vào và bán ra theo TT60 và bảo là làm theo mẫu mới này nhé! Vậy mà các bác trên dd cứ nói là nếu đang dùng phần mềm thì thời gian bắt đầu áp dung TT60 là hết năm 2007. Vậy là thế nào nhỉ??????

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Các bạn thân mến! Hôm qua mình đi nộp BCT, cty mình vẫn làm tờ khai theo HTKK mà bên thuế đã đưa cho. Và có một điều là bên thuế đưa cho mình một mẫu tờ khai mua vào và bán ra theo TT60 và bảo là làm theo mẫu mới này nhé! Vậy mà các bác trên dd cứ nói là nếu đang dùng phần mềm thì thời gian bắt đầu áp dung TT60 là hết năm 2007. Vậy là thế nào nhỉ??????

Ấy đọc kỹ lại thì sẽ hiểu ngay thôi.
- DN nào đang dùng phần mềm HTKK thì làm tiếp tờ khai thuế đến hết 2007 và làm bảng kê mua vào, bán ra theo TT60 từ T7/2007
- DN nào chưa dùng phần mềm HTKK thì làm theo TT60 từ T7/2007.

T

Trinh Mai

Guest
17/9/06
33
0
6
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi chút
Khi nộp TK theo HTKK thì có phải nộp bảng kê mua vào mẫu 04 và 05 không

T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
các bạn ơi cho minh hỏi .
DN mình dang dung phần HTKK và phần mền P2D thi năm 2007 nay có áp dụng mẫu mới nào của TT/60 không ? Giúp mính với .

H

huedo

Guest
1/9/07
3
0
0
45
41 Lý Quốc sư
Mình có hỏi quản lý thuế chỗ minh rùi. Làm theo cái mẫu cũ cũng được.Còn nếu do dự các bạn hãy hỏi phòng tuyên truyền thuế ở trên cục thuế ý, họ sẽ trả lời mình 1 cách cặn kẽ đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA