Hoàn thuế VAT

• Thread starter thuhuyen6688
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thuhuyen6688

Guest
4/5/06
30
0
0
Hanoi
Chào các bạn thành viên,
Cho mình được hỏi vấn đề sau:
Công ty minh là DN 100% vốn nước ngoài, mới thành lập từ hồi tháng 05, nhưng bây giờ mới bắt đầu kê khai thuế tháng đầu tiên.Hiện đang trong quá trình xây dựng cơ sở hạ tầng. Số tiền thuế VAT phát sinh trong 3 tháng vừa qua lên tới gần 500 triệu đồng. Hiện mình chuẩn bị thủ tục hoàn thuế, nhưng giấy tờ thì chưa biết cụ thể có giấy tờ hoàn thuế gồm những giấy tờ gì, và quá trình hoàn thuế sẽ diễn ra như thế nào? Bạn nào có kinh nghiệm hoàn thuế làm ơn chỉ giùm.
Cám ơn các bạn nhiều!
Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào các bạn thành viên,
Cho mình được hỏi vấn đề sau:
Công ty minh là DN 100% vốn nước ngoài, mới thành lập từ hồi tháng 05, nhưng bây giờ mới bắt đầu kê khai thuế tháng đầu tiên.Hiện đang trong quá trình xây dựng cơ sở hạ tầng. Số tiền thuế VAT phát sinh trong 3 tháng vừa qua lên tới gần 500 triệu đồng. Hiện mình chuẩn bị thủ tục hoàn thuế, nhưng giấy tờ thì chưa biết cụ thể có giấy tờ hoàn thuế gồm những giấy tờ gì, và quá trình hoàn thuế sẽ diễn ra như thế nào? Bạn nào có kinh nghiệm hoàn thuế làm ơn chỉ giùm.
Cám ơn các bạn nhiều!
Thân!
Cty bạn thành lập từ tháng 05 mà đến bây giờ mới bắt đầu kê khai thuế, bạn chẳng những chưa được hoàn thuế mà còn bị phại về tội ko kê khai thuế hàng tháng
Còn thủ tục xin hoàn thuế thì bạn nên đọc thông tư 60 nhé, có hướng dẫn cụ thể đó,

T

thuhuyen6688

Guest
4/5/06
30
0
0
Hanoi
Chào các bạn thành viên,

Cám ơn bạn!
Mình đã đọc thủ tục hoàn thuế trên trang Web của Cục thuế HÀ NỘI, theo quy định thì Công ty minh vẫn thuộc diện được hoàn thuế. Nhưng vì đây là lần đầu tiên mình làm nên ko biết các thủ tục ấy theo hưỡng dẫn có đầy đủ không?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào các bạn thành viên,

Cám ơn bạn!
Mình đã đọc thủ tục hoàn thuế trên trang Web của Cục thuế HÀ NỘI, theo quy định thì Công ty minh vẫn thuộc diện được hoàn thuế. Nhưng vì đây là lần đầu tiên mình làm nên ko biết các thủ tục ấy theo hưỡng dẫn có đầy đủ không?
Híc, em ơi! cục thuế quản lý em mà hướng dẫn em không đầy đủ nữa thì ai hướng dẫn em đầy đủ đây. Em đọc trong TT60 và các biểu mẫu về hoàn thuế so với cục thuế xem có đầy đủ không nhé.
Chúc e thành công.
Thân!

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
À, nhân tiện hỏi các bác luôn.
Em cũng mới làm bên Hoàn Thuế nên Gà quá
3 Tháng liên tiếp thuế đầu vào nhiều hơn thì được hoàn thuế .
Cty mình chưa muốn hoàn thì sang tháng sau vẫn khấu trừ bình thường phải ko ạ!
nhưng nếu sau 3 tháng liên tiếp được vào diện hoàn thuế mà ko làm thủ tục Hoàn Thuế thì có vấn đề gì ko ?
( Ý em muốn hỏi là sau 3 tháng liên tiếp được Hoàn Thuế nhưng ít quá nên em muốn để cuối năm chẳng hạn, vậy sau 3 tháng đó em có cần phải làm thủ tục gì để được HT ko ? )

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
À, nhân tiện hỏi các bác luôn.
Em cũng mới làm bên Hoàn Thuế nên Gà quá
3 Tháng liên tiếp thuế đầu vào nhiều hơn thì được hoàn thuế .
Cty mình chưa muốn hoàn thì sang tháng sau vẫn khấu trừ bình thường phải ko ạ!
nhưng nếu sau 3 tháng liên tiếp được vào diện hoàn thuế mà ko làm thủ tục Hoàn Thuế thì có vấn đề gì ko ?
( Ý em muốn hỏi là sau 3 tháng liên tiếp được Hoàn Thuế nhưng ít quá nên em muốn để cuối năm chẳng hạn, vậy sau 3 tháng đó em có cần phải làm thủ tục gì để được HT ko ? )

Không ai ép đơn vị hoàn cả bạn ơi. Bạn để đến khi nào cũng được, miễn như tuân thủ đúng theo Luật QLT và Thông tư 32.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Chào các bạn thành viên,

Cám ơn bạn!
=>Bạn dow thủ tục hoàn thuế tại đây.

Sửa lần cuối:
T

thuhuyen6688

Guest
4/5/06
30
0
0
Hanoi
Cám ơn các bạn!
Nhưng có một vấn đề minh đang bị gặp rắc rôi!
Đó là Công ty mình kê khai thuế bị chậm mất 4 tháng sau khi thành lập. Và số tiền kê khai thuế lần đầu của 3 tháng phát sinh liên tiếp hơn 200 triệu thuộc diện hoàn thuế, nhưng cán bộ quản lý thuế thì nói rằng công ty mình phải đợi 2 lần kê khai nữa thì mới đủ điểu kiện hoàn thuế. Cho minh hỏi như vậy thì có đúng luật ko vì mình chả thấy văn bản luật nào quy định như vậy cả?
Cám ơn các bạn nhé!

phong2v

phong2v

Guest
Cám ơn các bạn!
Nhưng có một vấn đề minh đang bị gặp rắc rôi!
Đó là Công ty mình kê khai thuế bị chậm mất 4 tháng sau khi thành lập. Và số tiền kê khai thuế lần đầu của 3 tháng phát sinh liên tiếp hơn 200 triệu thuộc diện hoàn thuế, nhưng cán bộ quản lý thuế thì nói rằng công ty mình phải đợi 2 lần kê khai nữa thì mới đủ điểu kiện hoàn thuế. Cho minh hỏi như vậy thì có đúng luật ko vì mình chả thấy văn bản luật nào quy định như vậy cả?
Cám ơn các bạn nhé!
Theo quy định [FONT=&quot]trường hợp trong ba tháng liên tục có số thuế đầu vào chưa được khấu trừ hết thì sẽ được làm thủ tục hoà thuế,
và bạn ko đc hoàn thuế như CB thuế nói là đúng, và mình cũng đã trả lời ở bài trên rồi còn gì[/FONT]

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA