Bản thiết kế và dự toán công trình ...???

• Thread starter nguyenthenam
  • Ngày gửi
N

nguyenthenam

Guest
27/8/07
27
0
0
47
Hạ long _ Quảng Ninh
Chào các Bro, em ko có kinh nghiệm về cái vụ TSCĐ nên muốn hỏi các bro tư vấn. Em mới vào làm kế toán một công ty và đây cũng là lĩnh vực mới của em luôn, em vừa làm và học thôi.Khi đọc sổ TSCĐ em thấy có một khoản ghi là Thiết kế nhà văn phòng ( trị giá 25 tr) Tại sao khoản này không cộng gộp vào TSCĐ là nhà văn phòng mà tách ra như vậy ? Em cho rằng người làm nghiệp vụ này trước đây ghi sai.. Các bác có thể tư vấn trường hợp này giúp em ko? Cảm ơn các bro nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chi phí thiết kế được cộng luôn vào giá trị xây dựng để hình thành nguyên giá TSCĐ bạn kiểm tra lại và gộp vào giá trị văn phòng nếu đây là giá trị thiết kế của văn phòng đó.

N

nguyenthenam

Guest
27/8/07
27
0
0
47
Hạ long _ Quảng Ninh
Thiết kế văn phòng?? Văn phòng của cty bạn àh?

Ùh, bản thiết kế này là thiết kế văn phòng làm việc của công ty. Mình đã thấy trong sổ TSCĐ có ghi nguyên giá TSCĐ rồi mà sao lại tách cái bản thiết kế ấy ra. Mình cũng nghĩ như các bro, có lẽ kế toán TSCĐ trước đây đã ghi sai. Theo các bro thì lỗi như thế này có cần phải sửa lại trong sổ TSCĐ của cty ko? Nếu có thì sửa như thế nào? Cảm ơn các bro nhiều nhé...
Thanks thd6758, mình cũng nghĩ như bro nói đó, vậy có cần sửa lại lỗi này trong sổ TSCĐ ko bro?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA