Giá vốn hàng bán gồm những gì?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
60,475 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của tuananh2271987
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    tuananh2271987 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Giá vốn hàng bán gồm những gì?

Cho mình hỏi :
    giá vốn hàng bán gồm những gì?
    .

Đối với 1 DN sản xuất thì giá vốn hàng bán có bao gồm chi phí gián tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí trực tiếp?
    .
    Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí trực tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí gián tiếp?

Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí lãi vay ko nhỉ?
    Trong bảng báo cáo KQKD thì mình thấy chi phí lãi vay viết riêng ra, ko viết gộp vào chi phí bán hàng quản lý. Sao thầy giáo mình lại viết gộp chi phí lãi vay vào chi phí bán hàng quản lý nhỉ?

Help me!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngocluyen12
    Địa chỉ
    Hai phong
    Post Thanks / Like
    ngocluyen12 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn hỏi từng câu một thôi, hỏi dài thế mọi người ngại đọc lắm, ai cũng có công việc riêng mà.
    giá vốn hàng bán gồm những gì?
    Bạn đang hỏi giá vốn của cái gì? sản phẩm? hàng hóa? hay dịch vụ? cái này chịu khó đọc sách nhé!
    Có thể hiểu nó chính là giá thành của sản phẩm
    Đối với 1 DN sản xuất thì giá vốn hàng bán có bao gồm chi phí gián tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí trực tiếp?
    bao gồm chi phí nguyên vật liệu trực tiếp(621) + chi phí nhân công trực tiếp (622) + chi phí sản xuất chung (627)(trong này có phần gián tiếp như chi phí cho nhân viên quản lý phân xưởng chẳng hạn)
    Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí trực tiếp ko, hay chỉ bao gồm chi phí gián tiếp?
    Chi phí bán hàng quản lý có bao gồm chi phí lãi vay ko nhỉ?
    Chi phí quản lý doanh nghiệp hay chi phí bán hàng? mình chưa nghe thấy chi phí bán hàng quản lý.
    CHắc bạn hỏi chi phí quản lý doanh nghiệp à? Nó không bao gồm chi phí trực tiếp tạo ra sản phẩm, dịch vụ
    Trong bảng báo cáo KQKD thì mình thấy chi phí lãi vay viết riêng ra, ko viết gộp vào chi phí bán hàng quản lý. Sao thầy giáo mình lại viết gộp chi phí lãi vay vào chi phí bán hàng quản lý nhỉ?
    Chi phí lãi vay là chi phí tài chính thể hiện ở TK635 chứ không phải là chi phí quản lý doanh nghiệp hay chi phí bán hàng.
    Không biết đã đúng ý bạn hỏi chưa.
    Quan trọng không phải sống được bao lâu mà là sống như thế nào.

4. Thành viên Hình đại diện của buingocthien
    Địa chỉ
    vungtau
    Post Thanks / Like
    buingocthien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    đúng là mình chưa từng nghe- chi phí bán hàng quản lí bao giờ, chỉcó :
    chi phí bán hàng 641
    chi phí quản lí 642
    còn chi phí lải vay là chi phí tài chính 635 phát sinh do hoạt động vay mượn của công ty phục vụ cho nhu cầu tài chính chứ không liên quan đến hoạt động bán hàng, hay quản lí của công ty

5. Thành viên Hình đại diện của Ha Toan Tuan
    Địa chỉ
    16 Thụy khuê tây hồ Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Ha Toan Tuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các bạn minh là một thành viên mới của diễn đàn rất vui đc tham gia cùng diễn đàn? cho mình hỏi công ty mình là một công ty dịch thuật. Đầu vào của công ty mình rất là ít như điện thoại , nước, điện... vậy cho mình hỏi công ty mình có giá vốn không.cảm ơn rất nhiều

6. Ông trùm ATM Hình đại diện của ATM919
    Địa chỉ
    Hà Nội, Việt Nam
    Post Thanks / Like
    ATM919 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Ha Toan Tuan Xem bài
    Chào các bạn minh là một thành viên mới của diễn đàn rất vui đc tham gia cùng diễn đàn? cho mình hỏi công ty mình là một công ty dịch thuật. Đầu vào của công ty mình rất là ít như điện thoại , nước, điện... vậy cho mình hỏi công ty mình có giá vốn không.cảm ơn rất nhiều
    Bạn ơi! Cty nào kinh doanh lĩnh vực gì thì cũng cần có giá vốn, nếu không có giá vốn thì làm sao xác định lãi được.
    Thân!

7. Thành viên Hình đại diện của moiratruong
    Địa chỉ
    phuong le loi, bac giang
    Post Thanks / Like
    moiratruong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào cả nhà , có bạn nào có mấu sổ giá vốn hàng bán không cho mình xin nhé ! trân trọng