Cách gửi thuế TNCN online

• Thread starter thaiduong91
  • Ngày gửi
T

thaiduong91

Guest
10/4/12
3
0
1
32
Hà Nội
Hiện nay mình đã hoàn thành bảng TNCN năm 2012 trên phần mềm HTKK tuy nhiên khi mình gửi thì báo lỗi như sau : tệp tờ khai phải có đủ 4 sheet. Nhưng trên thực tế chỉ có 3 bảng hiện ra trong phần mềm HTKK. Vậy trường hợp của mình phải xử lý như thế nào ? Ai biết xin chỉ giúp, mình xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Ðề: Cách gửi thuế TNCN online

Bạn kiểm tra xem phần mềm HTKK mà bạn đang dùng có phải là 3.1.5 không nhé. Vì phần quyết toán thuế TNCN năm 2012 trong phần mềm HTKK 3.1.5 có thêm 1 sheet nữa là 27MT-TNCN, có tất cả 4 sheet trong tệp tờ khai nhé.
Sau đó bạn xem lại phần bạn làm như sau:
- Nếu có cá nhân k ký HĐLĐ, cá nhân k cư trú or HĐLĐ dưới 3 tháng: thêm mẫu 05B/BK-TNCN
- Nếu có cá nhân phải quyết toán thay thuộc diện được miễn thuế TNCN năm 2012 thì thêm mẫu 27MT-TNCN.
- Nếu không có 2 mục trên thì tờ khai của bạn chỉ có 2 sheet thôi.

N

nhatloi

Guest
6/4/11
3
0
0
37
HN

Thế mình làm trên HTKK 3.1.6 có được khôg cả nhà ơi ?

A/c nào cho em hỏi chút, Công ty em tháng 3/2012 có thêm 1 nhân viên mới, bạn ấy làm việc đến tháng 9 thì nghỉ sinh ( thời gian làm việc là 6 tháng) , đến tháng 1 / 2013 thì đi làm lại bình thường, vậy cho em hởi cách tính giảm trừ thuế TNCN cho bạn ấy như nào? tính giảm trừ cả năm hay chỉ đc giảm trừ 6 tháng thồi ạ?

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Làm trên 3.1.6 là mơí nhất đó bạn.

tunglong88

tunglong88

Sơ cấp
21/11/12
18
0
0
34
lai châu

Thế mình làm trên HTKK 3.1.6 có được khôg cả nhà ơi ?

A/c nào cho em hỏi chút, Công ty em tháng 3/2012 có thêm 1 nhân viên mới, bạn ấy làm việc đến tháng 9 thì nghỉ sinh ( thời gian làm việc là 6 tháng) , đến tháng 1 / 2013 thì đi làm lại bình thường, vậy cho em hởi cách tính giảm trừ thuế TNCN cho bạn ấy như nào? tính giảm trừ cả năm hay chỉ đc giảm trừ 6 tháng thồi ạ?
Mình vừa lên cơ quan thế nộp về, họ bảo là chỉ dc giảm trừ time mà nhân viên đo làm ở cty mink thôi, nhưng mink chót nộp giảm trừ cả năm chắc ko sao đâu, nếu ng đó ko đi làm ở đâu. họ bảo chỉ lo là time đó nv đó đi làm chỗ khác psinh quá 48 triệu họ phải nộp thuế thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA