Mẫu hợp đồng nhận gia công may mặc

• Thread starter hungha
  • Ngày gửi
H

hungha

Guest
30/8/07
21
2
3
43
jghkjghkhgkds
Ai có mẫu hợp đồng nhận gia công may mặc không gửi cho mình với ,mình đang cần gấp
Khi nhận vải về gia công , mình ghi nhận sao ?????

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Ai có mẫu hợp đồng nhận gia công may mặc không gửi cho mình với ,mình đang cần gấp
Khi nhận vải về gia công , mình ghi nhận sao ?????

Cậu không nên Post bài khi chưa đọc qua Diễn Đàn WEBKT
Ý tôi muốn nói là vấn đề của cậu đã được Web trả lời đầy đủ rồi.
Mẫu HD gia công tui sẽ Up dưới bài cậu load về xem thử.
Còn khi nhận vải gia công cậu treo vào N002 ( hàng kí gửi hoặc gia công)

Đính kèm

• DAI LY 1.doc
    55 KB · Lượt xem: 1,743
H

hangnguyenktoan

Guest
22/3/09
1
0
0
ha noi
mình muốn xin một mẫu hợp đồng gia công quốc tế bạn có thì post lên nhé. Cám ơn nhiều nha.

H

hoaithao

Guest
9/11/09
1
0
0
daklak
Cty A nhận gia công cho Cty B rồi Cty A giao lai cho những hộ khác, những hộ này chỉ là gia đình nhận về làm gia công k có hóa đơn, vậy Cty A phải hạch toán khoản chi phí này như thế nào, có ai biết chỉ mình với, mình đang rối mù nè.:015:

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Hợp đồng gia công

Em xin chào các anh chị trên diễn đàn, em có một vấn đề rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị .
Công ty em làm bên khảo sát, thường mỗi lần đi khảo sát sử dụng rất nhiều cọc gỗ, nhưng số cọc gỗ này lại thu mua của người dân nên không có hoá đơn, vậy để hợp lý số chi phí này em cần phải làm những thủ tục gì ạ, em làm hợp đồng thu mua đã được chưa hay cần thêm gì nữa...
Mong anh chị giúp em, em đang rất cần, em xin cảm ơn .:wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn, em có một vấn đề rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị .
Công ty em làm bên khảo sát, thường mỗi lần đi khảo sát sử dụng rất nhiều cọc gỗ, nhưng số cọc gỗ này lại thu mua của người dân nên không có hoá đơn, vậy để hợp lý số chi phí này em cần phải làm những thủ tục gì ạ, em làm hợp đồng thu mua đã được chưa hay cần thêm gì nữa...
Mong anh chị giúp em, em đang rất cần, em xin cảm ơn .:wall:

Bạn lập bảng kê 01/TNDN (lấy mẫu TT130) đối với trường hợp này, không cần phải làm hợp đồng.

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Chị có thể cho em xin mẫu được không ạ, em tìm mà không thấy ( có lẽ không biết tìm ) .
Em cảm ơn .

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chị có thể cho em xin mẫu được không ạ, em tìm mà không thấy ( có lẽ không biết tìm ) .
Em cảm ơn .

Đây nè !!!!!
(không phải là ......chị !!!!!)

Sửa lần cuối:
H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
ồ vậy là anh, hi em xin lỗi.
Em cảm ơn anh nhiều .

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Đây nè !!!!!
(không phải là ......chị !!!!!)
Anh ơi làm ơn cho em hỏi thêm chút nữa, trên bảng kê anh post lên, phần ghi chú em có thấy " Hàng hoá mua vào lập theo bảng kê này được căn cứ vào chứng từ mua giữa người bán và người mua lập có ghi rõ số lượng, giá trị các mặt hàng mua, ngày, tháng mua, địa chỉ người bán và ký nhận của bên bán và bên mua "
Vậy cho em hỏi, chứng từ giữa người bán và người mua còn gồm gì nữa ạ, nếu bên em thu mua 1 lần trên 50tr thì mình làm bảng kê như thế này được chưa vì em thấy giá trị lớn.
Giúp em với anh nhé, em xin cảm ơn lắm lắm .

D

duythien90

Guest
8/12/09
3
0
0
34
hcm
ai có bản hợp đồng gia công hàng may mạc việtnam sang nga ko! cần giấp! giúp em vói nha mấy anh chị! :D:d

D

duythien90

Guest
8/12/09
3
0
0
34
hcm
ạ co ban hợp đồng hàng may mạc hoặc da giầy của việt nam sang nga ko! hang hoá mua ban quốc te! giúp em voi nha:wall::wall::026::026:

D

duythien90

Guest
8/12/09
3
0
0
34
hcm
--------------------------------------------------------------------------------

ai co ban hợp đồng hàng may mạc hoặc da giầy của việt nam sang nga ko! hang hoá mua ban quốc te! giúp em voi nha ! can giấp mong các anh chj giúp dùm

V

vominhthuy56

Sơ cấp
26/9/09
6
0
1
HCM
Bạn nào có mẫu Hợp đồng gia công phần mềm không cho mình xin với. Hợp đồng giữa công ty và 1 cá nhân

H

Hoài Thương

Guest
Ai đã và đang làm trong công ty may đều là thần twọng của mình, hãy giúp mình với!

Mình vừa chuyển sang làm việc cho 1 doanh nghiệp may mặc. Doanh nghiệp này cũng mới thành lập, các phòng ban còn sơ sài lắm, nên kế toán sẽ kiêm đủ thứ việc. Các sếp thì cũng không có kinh nghiệm gì, công ty mình nhận gia công quần áo cho Hàn Quốc, trung Quốc...
Phần hạch toán mình hiểu rồi, nhưng mình bị vướng ở khâu các biểu mẫu.
Ai đã từng hoặc đang làm ở trong Dn may mặc xin hãy chia sẻ với mình các biểu mẫu này được không ạ? Đa tạ lắm lắm!
Các biểu mẫu mình cần:
4.4.4 Biểu mẫu Xưởng cắt
4.4.4.1 Báo cáo nhận vải, .
4.4.4.2 Biên bản xả vải,
4.4.4.3 Phiếu hạch toán bàn cắt, .
4.4.4.4 Sổ dán số phối bộ,
4.4.4.5 Sổ giao nhận cắt,
4.4.4.6 Phiếu thay thân,
4.4.4.7 Tiến độ sản xuất mã hàng, .
4.4.4.8 Báo cáo tiến độ sản xuất cắt,
4.4.4.9 Báo cáo hàng hư lỗi sội không phải thay,
4.4.4.10 Báo cáo sản lượng trong tháng,
4.6.1 Sổ nhận BTP xưởng cắt,
4.4.6.2 Tiến độ sản xuất ngày,
4.4.6.3 Báo cáo sản lượng giờ,
4.4.6.4 Sổ theo dõi số lượng theo chuyền,.
4.4.6.5 Báo cáo tiến độ sản xuất ngày theo xưởng may,.
4.4.6.6 Sổ giao thành phẩm hoàn thành,1 trang

Túm lại là toàn bộ các biểu mẫu dùng cho các bộ phận từ kỹ thuật đến công nhân. Please, help me!!!!!:044::1luvu::1luvu::1luvu:

T

Tran Duc Minh Quan

Guest
8/5/11
1
0
0
tphcm
Cty A nhận gia công cho Cty B rồi Cty A giao lai cho những hộ khác, những hộ này chỉ là gia đình nhận về làm gia công k có hóa đơn, vậy Cty A phải hạch toán khoản chi phí này như thế nào, có ai biết chỉ mình với, mình đang rối mù nè.:015:

E chào chị. Cty E cũng giống như Cty chị, mà E mới vào làm nên E cũng không biết phải làm sao. Nếu anh chị nào biết giúp E nhé. E thank nhiều!
tranducminhquansvkt@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA