Nhờ chỉ giúp in Phiếu từ 1 nhật ký chung

• Thread starter n3452323
  • Ngày gửi
N

n3452323

Guest
5/1/06
7
1
1
Hà Nội
Chào các anh chị,
Chuyện là thế này:
Em có một danh sách dạng nhật ký chung (nó dài lắm, độ 20000 bản ghi) và muốn làm một sheet để in chứng từ tùy chọn từ nhật ký mà chưa biết làm thế nào. Anh chị nào có cách hay hãy giúp em một tay với

Oh Em chưa có quyền gửi kèm file rồi em up lên chỗ khác vậy, các anh chị nhiệt tình lấy về tìm cách giúp em nhé, link là _http://www.yourfilehost.com/media.php?cat=other&file=inCTu.xls

Em cảm ơn nhiều nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Em có một danh sách dạng NKC (nó độ 20000 bản ghi) và muốn làm một sheet để in chứng từ tùy chọn từ nhật ký mà chưa biết làm thế nào. Anh chị nào có cách hay hãy giúp em một tay với
Cái khó của bạn sẽ là tìm 1 trong DSách 2 vạn records; Thêm nữa mã ONO này lại trùng thì không chắc bạn sẽ in đúng cái mình cần in;:1luvu:
Hãy xem file kèm, chỉ để tham khảo cách làm 1 file nhỏ mà thôi!

Đính kèm

• inCTu.rar
    6.7 KB · Lượt xem: 388
N

n3452323

Guest
5/1/06
7
1
1
Hà Nội
Dạ cảm ơn bác qDuc đã hướng dẫn một cách. Tuy nhiên các của bác chỉ giúp được em lấy 1 bản ghi trong khi yêu cầu của em là một mảng gồm nhiều bản ghi cơ.
Em đang nghiên cứu hàm dlookup và bộ A-Tool mà em mới lục được trên WKT này, đã ra được kết quả như mong muốn với A-Tool. Không biết là bộ này có hoàn toàn free để em có thể sử dụng lâu dài không nhỉ !

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Dạ cảm ơn bác qDuc đã hướng dẫn một cách. Tuy nhiên các của bác chỉ giúp được em lấy 1 bản ghi trong khi yêu cầu của em là một mảng gồm nhiều bản ghi cơ.
Em đang nghiên cứu hàm dlookup và bộ A-Tool mà em mới lục được trên WKT này, đã ra được kết quả như mong muốn với A-Tool. Không biết là bộ này có hoàn toàn free để em có thể sử dụng lâu dài không nhỉ !

Có vẻ bạn cũng có kiến thức về IT, nhưng không rành Excel? Nếu là bạn, tôi chuyển dữ liệu sang Access, thiết kế 1 form và muốn làm gì thì làm.
Nếu phải sử dụng nhiều lần thì cố gắng coding để lám file Excel.

N

n3452323

Guest
5/1/06
7
1
1
Hà Nội
Dạ vâng, vơí em access thì dùng ok ;) Nhung ca cong ty em ho toan dung Excel và bảng dữ liêụ đó cùng là dữ liêụ đang sử dụng và em thì không thể bắt tất cả mọi ngươì phải theo em dùng access được, vâỵ mơí có chuyện em phải tìm cách để dung hòa và cố gắng học hỏi về Excel vơí mục đích hoàn thành tốt công việc và tránh những sai sót không đáng cũng như đỡ tốn thơì gian, công sức.

Hôm qua mơí hỏi và được chủ nhân của A-Tool xác nhận là sẽ cung cấp hoàn toàn free thật là mừng quá. Vâỵ là em quyết định dùng bộ A-Tool để giải quyết vụ này.

Thanks mọi ngươì nhiêù.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA