nộp thuế....

• Thread starter Hoàng Mai
  • Ngày gửi
H

Hoàng Mai

Guest
Ct mình tháng này phải nộp thuế vào ngân sách nhà nước, đây là lần đầu tiên mình đi nộp, mình ko biết thủ tục gồm những phần gì. Có ai đã đi nộp thuế chưa, cho mình hỏi với

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Ct mình tháng này phải nộp thuế vào ngân sách nhà nước, đây là lần đầu tiên mình đi nộp, mình ko biết thủ tục gồm những phần gì. Có ai đã đi nộp thuế chưa, cho mình hỏi với
=>Mang quyển giấy nộp tiền vào NSNN lên KBNN hỏi họ chỉ dẫn cách khai và nộp tiền cho bạn, mang theo con dấu đi nhé.Không cần chữ ký của thủ trưởng.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
=>Mang quyển giấy nộp tiền vào NSNN lên KBNN hỏi họ chỉ dẫn cách khai và nộp tiền cho bạn, mang theo con dấu đi nhé.Không cần chữ ký của thủ trưởng.
Táo Xanh mang theo con dấu làm gì? chỉ cần mang tiền mặt lên kho bạc nộp là ok- tại kho bạc có sẵn biểu mẫu dành cho các đơn nộp tiền thuế, điền vào đó đưa cho họ và đợi mang giấy nộp tiền vào NSNN về là xong(cái này kho bạc cũng sẽ tự in ra), mất khoảng 3':bigok:

H

Hoàng Mai

Guest
quuyển giấy nộp tiền ct mình chưa có

H

huyenanh

Guest
4/3/06
20
0
0
Cau giay-Ha noi
chẳng cần đâu táo ơi,bạn cứ ra kho bạc quận nơi doanh nghiệp đăng ký thuế,họ để sẵn trên bàn quyển nộp tiền vào Ngân sách roài,viết vào đó với tờ kê loại tiền là ok!bi giờ nộp tiền dễ hơn lĩnh mừ!!!làm thủ tục mua làm je cho mệt!!!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Táo Xanh mang theo con dấu làm gì? chỉ cần mang tiền mặt lên kho bạc nộp là ok- tại kho bạc có sẵn biểu mẫu dành cho các đơn nộp tiền thuế, điền vào đó đưa cho họ và đợi mang giấy nộp tiền vào NSNN về là xong(cái này kho bạc cũng sẽ tự in ra), mất khoảng 3':bigok:
ặc...ặc..táo nhầm.không cần dấu!!!Cảm ơn bác!!!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
chẳng cần đâu táo ơi,bạn cứ ra kho bạc quận nơi doanh nghiệp đăng ký thuế,họ để sẵn trên bàn quyển nộp tiền vào Ngân sách roài,viết vào đó với tờ kê loại tiền là ok!bi giờ nộp tiền dễ hơn lĩnh mừ!!!làm thủ tục mua làm je cho mệt!!!

Cái này cũng còn tùy, nơi có nơi không. Hay nhất là lên thuế xin 1 cuốn về làm vốn xài từ từ, còn chương, loại, khoản, mục, tiểu mục thì vào đây load về để ghi cho đúng hen

http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=34532

P

PandaTran

Guest
3/10/07
18
0
0
Hàm Nghi Q.I
Nếu nộp TGTGT,TNDN,MB bình thường thì trên Kho bạc có giấy nộp tiền để điền vào. Còn nộp các loại khác: nộp phạt, nộp theo kiểm toán NN,... thì phải qua Chi cục thuế xin giấy nộp tiền vào NSNN rồi điền vào, bên kho bạc không có loại giấy này đâu. Mà cũng có thể mỗi nơi mỗi khác.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Nếu nộp TGTGT,TNDN,MB bình thường thì trên Kho bạc có giấy nộp tiền để điền vào. Còn nộp các loại khác: nộp phạt, nộp theo kiểm toán NN,... thì phải qua Chi cục thuế xin giấy nộp tiền vào NSNN rồi điền vào, bên kho bạc không có loại giấy này đâu. Mà cũng có thể mỗi nơi mỗi khác.
Bác ơi nộp phạt dùng giấy nộp tiền vào tài khoản chứ.Còn các loại thuế nộp bằng giấy nộp tiền vào NSNN.2 loại này khác nhau.Nói như bác ở trên là trais ngược nhau rùi.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM

bác đến kho bạc nộp loại thuế nào cũng ok hết, nhưng cần phải ghi cẩn thận mấy cái chương loại, khoản mục nếu ko thì chỉ tốn thời gian.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA