Đặt Pass cho Excel

• Thread starter CoBePro
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Body Weapon

Guest
15/12/07
14
0
0
Hồ Chí Minh
Em lưu ý thêm: trong đó có 2 dạng pass, pass để mở và pass để sửa tài liệu.
Tốt nhất là bạn chỉ đặt pass để mở là pass chính.
Pass để mở, người khác có thể mở tài liệu của bạn, không sửa được tài liệu, nhưng có thể copy toàn bộ sang tài liệu khác.

D

dongdotrading

Guest
27/12/07
2
0
0
ha noi
tra loi cau hoi cua ban

Bạn hãy vào Tools sau đó vào Protect Sheet và đạt Pass
Máy sẽ tự động đặt cho bạn
Để mở phần bạn vừa đạt Pass bạn lại vào theo đường: Tools sau đó vào Protection sau đó vào unprotect sheet
thế là vào được.
Chúc bạn thành công!
:015:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cho mình tham gia với. Máy tính của mình có rất nhiều dữ liệu bí mật, mà mình lại ở chung phòng với nhiều người nên chẳng cấm được họ vào máy mình lúc mình đi vắng. Mình muốn lập Pass để ko ai có thể vào mà chẳng biết làm sao. Có thể cho mình biết cách lập Pass cho cả máy tính được không? Cám ơn.

Sửa lần cuối:
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Cho mình tham gia với. Máy tính của mình có rất nhiều dữ liệu bí mật, mà mình lại ở chung phòng với nhiều người nên chẳng cấm được họ vào máy mình lúc mình đi vắng. Mình muốn lập Pass để ko ai có thể vào mà chẳng biết làm sao. Có thể cho mình biết nếu lập Pass = cách này là cho cả máy tính hay chỉ dành cho một File thôi? Cám ơn.

Pass này chỉ dành cho 1 file excel thôi.
Nếu bạn muốn tạo pass cho máy tính thì bạn làm như sau: Control panel/user accounts/create a password/type a new password (bạn đánh pass vào) sau đó chọn create password là xong :biggrinda

Sửa lần cuối:
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
pass cho cả máy tính phức tạp lắm, chỉ tạo pass cho 1 account đc thui bạn àh
nếu bạn đang sử dụng win xp
vào use mà sửa account của bạn rùi đặt pass thui
ngăn chặn người khác ko vào đựơc máy của bạn
còn nếu máy dùng chung thì pó tay..

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Anh chị nào biết cài Pass cho Excel không? bày em với nhé ......
Em cám ơn .

Câu hỏi mở quá! Mình bổ sung thêm cho mọi người 1 cách để pass rất hữu ích! Nếu bạn muốn cài pass cho chỉ một số cell trong excel thì bạn làm như sau:

Step 1: Ctrl+A bôi đen toàn bộ Sheet
Step 2: Click phải chuột/Format Cell/ Protection/ sau đó bỏ dấu tick ở ô "locked" đi
Step 3: Đánh dấu các cell bạn cần bảo vệ sau đó làm lại Step 2 (Tuy nhiên lưu ý bước cuối cùng là phải click dấu tick vào ô "locked"
Step 4: Vào Review/Protect Sheet đặt password như password bình thường, chú ý click vào dòng "Protect worksheet and locked cells"

Okie, xong!

Làm như vậy bạn có thể bảo vệ các ô công thức hoặc các ô hằng số và yên tâm bàn giao các công việc input số liệu thủ công còn lại cho ai đó làm thay mà ko sợ họ làm hỏng cả một hệ thống công thức bạn vừa xây dựng!

T

tr hoan

Guest
11/10/08
4
0
0
Hà Nội
pas gì mà khi đặt rồi vẫn mở như không có chuyện gì xẩy ra
ai biết xin chỉ giáo

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
hoạ mi có thể cho chị biết cách lập pass cho cả máy tính ko.?

Lúc trước em đặt pass cho máy em làm vậy đó chị làm thử xem sao.
Click chuột phải vào My computer->Manage->Local users and Groups->users->Administrator click chuột phải chọn set password điền pass vào và ok.

T

tranngocxuan

Trung cấp
31/12/08
53
0
6
Vĩnh Phúc
Lúc trước em đặt pass cho máy em làm vậy đó chị làm thử xem sao.
Click chuột phải vào My computer->Manage->Local users and Groups->users->Administrator click chuột phải chọn set password điền pass vào và ok.

Muốn đặt pass cho cả máy tính Trước tiên bạn vào Start -> Settings -> Control Panel -> User accounts -> Change my Password. Sau đó gõ Pass vào mục Type your password và gõ lại pass vào dòng dưới thế là xong.

levanluong86

levanluong86

THÀNH VIÊN NẰM VÙNG ;))
21/4/10
253
2
0
37
Nam Định
Đặt pass kiểu này phá dễ òm. Tốt nhất file nào cần bảo mật các bạn nén lại rồi đặt pass, hoặc cho vào 1 thư mực rồi đặt pass cho thư mục ấy (cái này cần có phần mềm).

H

hanhvt01

Guest
22/4/09
2
0
0
40
ha noi
Cảm ơn Jonicute về cách cài pass cho Excel.

Cảm ơn Jonicute về cách cài pass cho Excel.

T

thsang1983

Guest
23/6/11
1
0
0
dong nai
sao vậy bình thường mà ! bạn kiểm tra lại các bước đi nha

C

cuudulieu116

Cuudulieuocung.org
8/2/16
5
0
3
www.cuudulieuocung.org
nếu bạn cần bảo mật hơn thì vào bios đặt pass ổ cứng là ok nhưng phải ghi lại pass phòng luc lãng quên đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA