Tập hợp các biểu mẫu Hợp Đồng

• Thread starter Truong Nguyen
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luatsu82

Guest
Thân chào các anh chi! hiện nay mình đang soạn thảo hợp đồng EPC gấp, ko có thời gian nghiên cứu nhiều. Bác nào có mẫu hợp đồng EPC làm ơn post lên diễn đàn giúp mình với. Trân trọng cảm ơn!

V

vyph2504

Guest
Chào cả nhà kế toán.
Tôi đang làm việc trong công ty chuyên về đào tạo tiếng anh cho học sinh các trường tiểu học. Hiện tại công ty đang trả lương hàng tháng cho hiệu trưởng và các trưởng , phó phòng Giáo dục &ĐT các Quận huyện dựa trên doanh thu hàng tháng. Tôi rất muốn hợp thức hóa khoản chi này vào tiền lương của công ty. Tuy nhiên muốn thế thì phải làm hợp đồng. Vấn đề là tôi đang nghĩ chỉ có làm" Hợp đồng tư vấn quản lý chương trình giáo dục tiếng anh" đó thì mới trả lương hàng tháng được.. Vì nếu hợp đồng làm partime thì trong ngành giáo dục nói riêng cũng như công chức nhà nước hiện nay không được phép ký làm bán thời gian trong ngành mà mình đang phụ trách ở ngoài.
Vậy cả nhà ai có mẫu hợp đồng tư vấn quản lý về chương trình đào tạo tiếng anh" thì có thể cho tôi xin mẫu. Hoặc có thể tư vấn cho tôi cách thức làm hợp đồng đó như thế nào được không.
Tôi đang rất cần vì tiền lương đã chi trả 2 năm nay mà chưa hề có hợp đồng. Hiện tại đang có Cơ quan thuế chuẩn bị vào thanh tra.
Mong các bạn giúp đỡ.

Các bạn có thể gửi mẫu hợp đồng hay tư vấn cho tôi theo địa chỉ email: vi.pth@vpbox.edu.vn
Trân trọng,
Hồng Vỹ(Ms)

L

luatsu82

Guest
Bản tin 13/03/2010

VĂN BẢN VỪA CÓ HIỆU LỰC 13/03/2010

1. Bộ tài chính vừa sửa đổi, bổ sung danh mục một số hàng hóa được ưu đãi thuế xuất, nhập khẩu tại Thông tư 216/2009/TT-BTC. Chi tiết xem tại Thông tư 31/2010/TT-BTC.

2. Bộ kế hoạch đầu tư quy định lập hồ sơ mời thầu dịch vụ tư vấn của các dự án thuộc phạm vi điều chỉnh của luật đấu thầu. Chi tiết xem tại Thông tư 06/2010/TT-BTC.

http://vn.uploader.blog.yahoo.com/luat_hongphu/composer?mid=3

Luật sư Trương Tiến Hùng

============================

DĐ: 0945 037 569

Emai: luatsuhung82@gmail.com

L

luatsu82

Guest
Thuế thu nhập cá nhân từ chuyển nhượng vốn góp

1. Thu nhập chịu thuế: Tại khoản 4 Mục II Phần A Thông tư 84/2008/TT-BTC quy định: Thu nhập từ chuyển nhượng phần vốn góp trong các công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty hợp danh, công ty cổ phần, các hợp đồng hợp tác kinh doanh, hợp tác xã, tổ chức kinh tế, tổ chức khác.

2. Xác định thu nhập từ chuyển nhượng vốn như sau (khoản 2 Mục II Phần B Thông tư 84/2008/TT-BTC): Căn cứ tính thuế đối với thu nhập từ chuyển nhượng phần vốn góp là thu nhập tính thuế và thuế suất.

2.1. Thu nhập tính thuế: Thu nhập tính thuế từ chuyển nhượng phần vốn góp là thu nhập chịu thuế được xác định bằng giá chuyển nhượng trừ giá mua của phần vốn góp và các chi phí hợp lý liên quan đến việc tạo ra thu nhập từ chuyển nhượng vốn.

a) Giá chuyển nhượng

Giá chuyển nhượng là số tiền mà cá nhân nhận được theo hợp đồng chuyển nhượng vốn.

Trường hợp hợp đồng chuyển nhượng không quy định giá thanh toán hoặc giá thanh toán trên hợp đồng không phù hợp với giá thị trường thì cơ quan thuế có quyền ấn định giá chuyển nhượng theo qui định của Luật Quản lý thuế và các văn bản hướng dẫn thực hiện Luật.

b) Giá mua

Giá mua của phần vốn góp được xác định đối với từng trường hợp như sau:

- Nếu là chuyển nhượng vốn góp thành lập doanh nghiệp là trị giá phần vốn tại thời điểm góp vốn. Trị giá vốn góp được xác định trên cơ sở sổ sách kế toán, hoá đơn, chứng từ.

- Nếu là phần vốn do mua lại thì giá mua là giá trị phần vốn đó tại thời điểm mua. Giá mua được xác định căn cứ vào hợp đồng mua lại phần vốn góp.

c) Các chi phí liên quan được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế của hoạt động chuyển nhượng vốn: là những chi phí hợp lý thực tế phát sinh liên quan đến việc tạo ra thu nhập từ chuyển nhượng vốn, có hoá đơn, chứng từ hợp lệ theo chế độ quy định. Cụ thể như sau:

- Chi phí để làm các thủ tục pháp lý cần thiết cho việc chuyển nhượng;

- Các khoản phí và lệ phí người chuyển nhượng nộp ngân sách khi làm thủ tục chuyển nhượng;

- Các khoản chi phí khác có liên quan trực tiếp đến việc chuyển nhượng vốn có hoá đơn, chứng từ hợp lệ.

2.2. Thuế suất

Thuế suất thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ chuyển nhượng vốn góp áp dụng theo biểu thuế toàn phần với thuế suất là 20%.

2.3. Thời điểm xác định thu nhập tính thuế

Thời điểm xác định thu nhập tính thuế là thời điểm giao dịch chuyển nhượng vốn hoàn thành theo quy định của pháp luật: thời điểm hoàn thành thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh đối với trường hợp phải đăng ký thay đổi đăng ký kinh doanh; hoặc thời điểm xác nhận của doanh nghiệp quản lý vốn đối với trường hợp không phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh.

2.4. Cách tính thuế

Thuế thu nhập cá nhân phải nộp

=

Thu nhập tính thuế

x

Thuế suất (20%)

==============================

Luật sư Trương Tiến Hùng 0945 037 569

luatsuhung82@gmail.com luat_hongphu@yahoo.com.vn

D

Do Anh Tuan

Guest
29/8/05
1
0
0
49
Tp.HCM
Cảm ơn bạn nhiều, tài liệu rất cần cho mình, thanks ...

T

thienduong85

Guest
6/4/10
21
0
0
38
Hà nội
Khi nào mình thành lập công ty riêng phải nhờ bác mới được...thanks bác về thông tin trên....:d :D

T

trangthu25251325

Guest
15/7/10
1
0
0
Viet Tri
Sao em không vào được đương link các mẫu biểu hợp đồng vay cá nhân mấy bác nhỉ?

M

mkq

Guest
23/7/10
1
0
0
Tân bình tp hcm
Về các biểu mẩu hợp đồng ghi nhớ

Minh muon tim hieu ve cac dang hop dong ghi nho . cac ban nao co hieu biet ve cac dang bieu mau hop dong ghi nho thi cho minh xin voi . Neu cac ban dong y xin gui email
cho minh theo đc: dunglevan71@yahoo.com.vn
Thank!

K

khuyenqb

Guest
4/8/10
3
0
0
35
quang binh
em chao anh chi
anh chi cho em hoi cong ty em moi thanh lap, khong co nhan vien nao co lương tren 4tr/thang nhu the thi cong ty em co phai nop thue thu nhap ca nhan khong
honn nua neu tinh trang nay keo dai thi cuoi ­quy cong ty em cung phai trinh len co quan thue ah
phan thue em chua hieu gi het, mong anh chi chi bao gium
xie xie da jia!

K

khuyenqb

Guest
4/8/10
3
0
0
35
quang binh
mau hop dong thue van phong

em chao anh chi,
em dang gap kho khan trong viec hoan thien ho so mua hoadon lan dau
yeu cau phai co bien ban xac nhan dia diem kinh doanh, neu em thay bien ban ay boi hop dong thue la
van phong dc khong ah
khi len cuc thue mua hoa don em can lam nhung gii
day la lan dau em phai lam con nhieu dieu khong hieu mong anh chi jup gium
xie xie da jia!
:004::004::004:

K

khacdieple

Guest
28/8/10
1
0
0
46
tay ninh
chào các anh, chị. mình la thành viên mới. mong được chỉ dẫn.

H

hungkooi

Guest
5/3/09
4
0
0
42
Hà Nội
Mình đang tìm mẫu hợp đồng khai thác bản quyền truyền hình. Bạn nào có thì giúp mình với. Cám ơn các bạn rất nhiều!

D

ducli

Guest
17/9/10
1
0
0
binh phuoc
ai co bieu mau van don cho minh xin voi?
giup minh voi di minh dang gap hut kho khan roi
cam on moi nguoi truoc nghe

T

thanhducth

Guest
29/9/09
2
0
0
hcmc
Not Found

The requested URL /mauvanban.php was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

C

cuonglm261

Guest
28/7/09
1
0
0
45
bqhg
Ðề: Tập hợp các biểu mẫu Hợp Đồng

Linh die rồi bạn ơi mình đang rất cần mấy mẫu hợp đồng sửa chữa máy tính cho các cơ quan bạn có không cho mình xin với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA