Hóa đơn GTGT đầu vào chưa đóng dấu

• Thread starter tackehoa266
  • Ngày gửi
T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi
Công ty mình có mua thiết bị văn phòng của 1 công ty khác, khi nhận hóa đơn mình đã quên không để ý là hóa đơn đó chưa đóng dấu. Mà công ty bán hàng cho công ty mình lại vừa đổi tên công ty nên giờ không thể xin nhờ đóng dấu lại được. Giờ mình không biết làm thế nào cả. Mong cả nhà giúp mình xem có cách nào không. Mà nếu bị thuế phạt thì mình bị phạt mức bao nhiêu? và theo quy định nào? Mong cả nhà giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vualechuatrinh

Trung cấp
18/9/12
116
2
18
HCM
Ðề: Hóa đơn GTGT đầu vào chưa đóng dấu

Công ty mình có mua thiết bị văn phòng của 1 công ty khác, khi nhận hóa đơn mình đã quên không để ý là hóa đơn đó chưa đóng dấu. Mà công ty bán hàng cho công ty mình lại vừa đổi tên công ty nên giờ không thể xin nhờ đóng dấu lại được. Giờ mình không biết làm thế nào cả. Mong cả nhà giúp mình xem có cách nào không. Mà nếu bị thuế phạt thì mình bị phạt mức bao nhiêu? và theo quy định nào? Mong cả nhà giúp đỡ
Làm biên bản thu hồi hóa đơn, xuất cái mới thay thế.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào bạn, bạn là ng mua hàng hơn nữa cty bán hàng họ chỉ đổi tên Cty chứ giải thể đâu mà bạn lo, cv của bạn là mang hóa đơn đó đến chỗ ng bán, họ sẽ có cách giải quyết cho bạn. Thân

M

memit315

Guest
23/2/13
2
0
0
39
Ha noi

Trước em mua mấy cái Bkav nó cũng xuất hoá đơn ko dấu, nhưng thuế 0% nên thôi chả thèm đổi.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hóa đơn đầu vào ko chỉ liên quan đến vấn đề đc khấu trừ thuế mà còn để đưa vào CP nữa, do đó bạn chịu khó đem hóa đơn đó lên chổ bán cho họ đóng dấu vào bổ sung chứ ko fải đổi hoá đơn. Khi nhận hóa đơn xem kỹ có dấu ng bán hay ko? để đở mất công sau này. Thân

Sửa lần cuối:
T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi

Xin cám ơn cả nhà nhé. Mình mang hoá đơn đến công ty bán họ đóng dấu vào hoá đơn cho mình rồi. Nhưng hoá đơn đóng dấu của công ty mới, không biết mai này thuế vào có bị phạt nữa không. hic hic

N

ntlai

Sơ cấp
16/7/12
26
2
0
Thanh pho Ho Chi Minh

Cả nhà ơi cứu mình với, công ty mình vừa thay đổi địa chỉ trong con dấu công ty, giờ mình mới kiểm tra lại hóa đơn của mấy năm cũ (liên1,liên 3)và phát hiện ra chưa đóng dấu đỏ vô mấy liên đó, haiza.
Chắc chắn là mình bị lên dĩa rồi nhưng vẫn cố cầu cứu mấy huynh xem có cách nào giải quyết được ko?
Kính mong các anh chị, ai có ý kiến gì thì giúp mình với nhé, xin cảm ơn cả nhà.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cả nhà ơi cứu mình với, công ty mình vừa thay đổi địa chỉ trong con dấu công ty, giờ mình mới kiểm tra lại hóa đơn của mấy năm cũ (liên1,liên 3)và phát hiện ra chưa đóng dấu đỏ vô mấy liên đó, haiza.
Chắc chắn là mình bị lên dĩa rồi nhưng vẫn cố cầu cứu mấy huynh xem có cách nào giải quyết được ko?
Kính mong các anh chị, ai có ý kiến gì thì giúp mình với nhé, xin cảm ơn cả nhà.

Mình hy vọng thuốc này sẽ cưú đc bạn, hi

Đính kèm

• CV8838CT dong dau tren hd.pdf
    265.9 KB · Lượt xem: 156

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA