Thỏa ước lao động tập thể

• Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Anh chị nào có mẫu thỏa ước lao động tập thể cho em xin với. Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Hum trước chị cũng xin đc cái mẫu này đấy

Đính kèm

• thoa_uoc_LDTT_PL.rar
    12.1 KB · Lượt xem: 2,743
N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
H

HuongDL

Guest
6/10/07
10
0
0
Phố biển
anh chị cho em hỏi với:

Nếu công ty không có tổ chức công đoàn thì ai sẽ đại diện cho tập thể người lao động để ký TULDTT ạ?

em nghĩ TULDTT thì không bắt buộc doanh nghiệp phải có. vậy khi lập TƯLDTT thì có bắt buộc phải đăng ký với phòng lao động không?

cảm ơn các anh chị

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
anh chị cho em hỏi với:

Nếu công ty không có tổ chức công đoàn thì ai sẽ đại diện cho tập thể người lao động để ký TULDTT ạ?

Có thể cử một người trong nhóm đại diện để ký kết hợp đồng. Nhưng đồng thời phải có đủ hồ sơ của những người còn lại

em nghĩ TULDTT thì không bắt buộc doanh nghiệp phải có. vậy khi lập TƯLDTT thì có bắt buộc phải đăng ký với phòng lao động không?
cảm ơn các anh chị

Cái này các công ty tư nhân thường k đăng ký

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Theo mình thì Thỏa ước lao động tập thể phải được đăng ký với sở lao động thương binh xã hội vì:
Trên hợp đồng lao động thường chỉ thỏa thuận mức lương đóng BHXH, lương khoán thỏa thuận tại TULDTT. Nếu Thỏa ước LDDTT và hệ thống thang bảng lương không được đăng ký với sở LDTBXH, cơ quan thuế có quyền xuất toán khoản chi lương khoán ko thoả thuận trên hợp đồng lao động.

T

Thanh-_-An

Guest
19/4/07
39
0
0
Da Nang
Theo mình dù là tư nhân đi nữa mình cũng phải thực hiện nghiêm túc các quy định, nếu làm TULDTT thì thuế không có quyền xuất toán tất cả các khoản DN đã thỏa thuận phải chi cho NLĐ cho dù những khoản đó không nghi trong HDLĐ nhưng có ghi trong thỏa ước (Nhà nước luôn đảm bảo lợi ích của người lao động).Bạn nên làm cho chắc bạn ạ!!!

C

camle

Guest
14/11/07
25
0
1
tp.hcm
Cám ơn các bạn vì mình cũng đang gặp RR,
BHXH nơi thì kêu phải nộp BH..theo tổng thu nhập, nơi thì theo luong CB (nhỏ hơn TN). BHXH tại Quận mình thì nói nộp theo lương CB ghi trên HDLD, vậy phần còn lại chắc phải làm TULDTT, ông BHXH chịu xác nhận thì nhất đấy.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Bạn ơi, làm gì có cái văn bản như vậy, chịu khó đọc tài liệu rồi nghĩ thêm một chút thôi. Trên hợp đồng lao động chỉ thỏa thuận hệ số lương cơ bản thì tiền lương khoán phải được thỏa thuận ở đâu chứ nhỉ ..

Thực ra kinh nghiệm này là của bác Thanhlx - Phó vụ trưởng Vụ tiền công tiền lương - Bộ Lao động thương binh và xã hội.

Bạn xem Thông tư 134/2007/TTBTC hướng dẫn nghị định 24/2007 về thuế TNDN nhé.

Trích phần B mục III điểm 2.3. Chi phí tiền lương, tiền công thuộc một trong các trường hợp sau:
a) Chi phí tiền lương, tiền công và các khoản phụ cấp phải trả cho người lao động nhưng hết thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm thực tế chưa chi.
b) Chi phí tiền lương, tiền công do cơ sở kinh doanh chi ngoài hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động tập thể. Chi phí tiền lương, tiền công chi không có hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động tập thể theo quy định của pháp luật về lao động trừ trường hợp cơ sở kinh doanh thuê lao động thời vụ hoặc vụ việc.
c) Các khoản tiền thưởng cho người lao động không mang tính chất tiền lương, không được ghi trong hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động tập thể.
d) Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, chủ hộ cá thể, cá nhân kinh doanh. Thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

heo sua

Sơ cấp
30/11/07
1
0
1
Tp HCM
Anh chị có thể gửi lại cho e mẫu thỏa ước lao động tập thể không, bạn Đại Dương gửi file ko xem được. thanks

A

apple4329

Guest
2/4/08
7
0
0
38
Hatay
hic, sao mình down về, nó bị lỗi font là sao vậy :( copy cho cả nhà một đoạn để bít, ai jup mình với:Ñieàu

5: Ngöôøi söû duïng lao ñoäng coù traùch nhieäm baûo ñaûm cho moïi ngöôøi lao ñoäng laøm vieäc trong Coâng ty coù vieäc laøm thöôøng xuyeân vaø oån ñònh, ngoaïi tröø tröôøng hôïp baát khaû khaùng.

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
hic, sao mình down về, nó bị lỗi font là sao vậy :( copy cho cả nhà một đoạn để bít, ai jup mình với:Ñieàu

5: Ngöôøi söû duïng lao ñoäng coù traùch nhieäm baûo ñaûm cho moïi ngöôøi lao ñoäng laøm vieäc trong Coâng ty coù vieäc laøm thöôøng xuyeân vaø oån ñònh, ngoaïi tröø tröôøng hôïp baát khaû khaùng.
nh­ư thế này đúng ko ?bạn có thể đổi font chứ mà

:two:: Người sử dụng lao động có trách nhiệm bảo đảm cho mọi người lao động làm việc trong Công ty có việc làm thường xuyên và ổn định, ngoại trừ trường hợp bất khả kháng.[/QUOTE nh­

A

anhbroslady

Guest
24/3/08
24
0
0
43
Hà Nội
Anh oi, anh đổi phông chữ bằng cách nào đấy ạ? em load cái bản thỏa ước anh Đại Dương gửi những cũng không thể nào đọc được. Anh làm ơn chỉ giúp em nhé, em đang cần lắm! Em cảm ơn anh nhiều nha!!!

O

okanehoshi79

Guest
28/4/08
8
1
0
Hà nội
Em cũng đang tìm hiểu về việc này. Ai có form bằng tiếng anh cho em xin với ạ. Mail của em là: yentranjp@gmail.com
Em xin cảm ơn

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Mẫu Thoả ước Lao động tập thể!

Mọi người tham khảo thêm và sửa chữa cho phù hợp với đặc điểm của từng DN và theo các qui định mới của PL nhé. Chúc vui vẻ...

Đính kèm

• Thoa uoc lao dong tap the.rar
    63.3 KB · Lượt xem: 621
sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Àh quên. mọi người lấy về và đọc bằng font chữ Times New Roman nhé....

L

Le Thi Thuy Tien

Guest
18/5/09
1
0
0
Tp HCM
Thoa uoc lao dong

Hien cong ty em dang muon lam Thoa uoc lao dong tap the, cac anh chi nao co mau thoa uoc lao dong tap the moi nhat thi cho em xin mau do nhe.
Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA