Lịch sử hình thành kiểm toán!

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13
19,181 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của PhilongXPCT
    Địa chỉ
    CAN THO
    Post Thanks / Like
    PhilongXPCT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Lịch sử hình thành kiểm toán!

Các bác giúp em với, em mới học về kiểm toán và em băn khoăn tự hỏi, tự tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn ko có tài liệu nào nói về lịch sử hình thành và phát triển của kiểm toán việt nam. Có bác nào rành về cái này ko giúp em với! Cám ơn trước..............

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của thanhhong11
    Địa chỉ
    áaaaaaaaaa
    Post Thanks / Like
    thanhhong11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mọi người giúp em với, em mới học về kiểm toán và em tìm kiếm khá nhiều nhưng vẫn không có tài liệu nào nói về sự ra đời, tồn tại và phát triển của kiểm toán việt nam. Có ai biết về cái này không giúp em với! Cám ơn mọi người...

4. Chiếpchiếp, chiếpchiếp... Hình đại diện của gacon88
    Địa chỉ
    HN
    Post Thanks / Like
    gacon88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    bạn có giáo trình lý thuyết kiểm toán của trường Đh Kinh tế quốc dân ko. Mình học môn này năm ngoái, nhớ ko nhầm thì có nói đến chút ít. Mình sẽ xem lại và nếu có thì post lên đây cho bạn nha

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kinhcan007
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    kinhcan007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thực ra, dùng từ "lịch sử" thì không chính xác lắm với lĩnh vực kiểm toán của VN. Bởi lĩnh vực kiểm toán của VN cũng mới trả qua có 18 năm àh.
    Cách đây 18 năm (tức năm 1991), vì xu thế đổi mới và hội nhập, phù hợp với tình hình kinh tế trên thế giới, nước ta mới thấy lĩnh vực kiểm toán là điều cần thiết để hoà nhập với tình hình kinh tế toàn cầu, đáp ứng được những nguồn vốn từ nước ngoài vào VN, và đã chính thức thành lập một cty kiểm toán đầu tiên của VN: CÔNG TY KIỂM TOÁN VIỆT NAM (VACO). Đến nay thì đã có hơn 100 cty kiểm toán lớn nhỏ, trong nước, liên doanh, nước ngoài, tư nhân...được thành lập.

6. Thành viên Hình đại diện của anhdao1012
    Địa chỉ
    da nang
    Post Thanks / Like
    anhdao1012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kinhcan007 Xem bài
    Thực ra, dùng từ "lịch sử" thì không chính xác lắm với lĩnh vực kiểm toán của VN. Bởi lĩnh vực kiểm toán của VN cũng mới trả qua có 18 năm àh.
    Cách đây 18 năm (tức năm 1991), vì xu thế đổi mới và hội nhập, phù hợp với tình hình kinh tế trên thế giới, nước ta mới thấy lĩnh vực kiểm toán là điều cần thiết để hoà nhập với tình hình kinh tế toàn cầu, đáp ứng được những nguồn vốn từ nước ngoài vào VN, và đã chính thức thành lập một cty kiểm toán đầu tiên của VN: CÔNG TY KIỂM TOÁN VIỆT NAM (VACO). Đến nay thì đã có hơn 100 cty kiểm toán lớn nhỏ, trong nước, liên doanh, nước ngoài, tư nhân...được thành lập.

7. Thành viên Hình đại diện của quangson
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    quangson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Híc nếu nói là Việt Nam thì lịch sử kiếm toán bắt đầu từ những đầu năm 90 của thế kỷ trước.
    Nhưng chính xác thì thời chính chuyền Sài Gòn ở miền Nam (nhạy cảm quá) thì chắc cũng đã phát triển kiểm toán rồi chứ
    [url]http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?96449-B%E1%BB%99-%C4%91%C4%A9a-h%E1%BB%8Dc-ti%E1%BA%BFng-anh-cho-tr%E1%BA%BB-em[/url] Bộ đĩa học tiếng anh cho trẻ em

8. Thành viên Hình đại diện của snake90
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    snake90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình nghe nói 1 bác đi du học rùi làm việc ở nước ngoài về có đóng góp lớn trong việc hình thành ngành kiểm toán ở VN. Bác ý làm ở EY thì phải (tớ ko chắc chăn lắm)
    [URL=" kinhdoanh.edu.vn"]Cao học tai chinh[/URL] hay [URL=" chungkhoan.com"]chung khoan[/URL]? [URL="mba.vn"]MBA kinh te[/URL] hay [URL="tiepthi.com"]tiep thi marketing[/URL]. Chọn gì đây?

9. Thành viên Hình đại diện của bui tien thanh
    Địa chỉ
    nam dinh
    Post Thanks / Like
    bui tien thanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-03-2010, 07:47 #8
    Các bạn ơi tôi đang học môn kiểm toán, tài liệu sử dụng của trường Đại Học Kinh Tế thành phố Hồ Chí Mính. Ngoài ra tài liệu điện tử cũng giúp ích 1 phần thế nhưng tôi vẫn muốn các bạn chia sẻ cho tôi kinh nghiệm học môn này.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kinhcan007
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    kinhcan007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cụ thể em muốn mọi nguơi chia sẻ những kinh nghiệm gì? Em nói cụ thể ra thì mọi người mới chia sẻ với em được. Chứ em nói chung chung quá, không biết chi sẻ với em như thế nào đây? Bắt đầu như thế nào cho đúng điều em muốn biết?

11. Thành viên Hình đại diện của khi con 85
    Địa chỉ
    nha trang
    Post Thanks / Like
    khi con 85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chao tat ca moi nguoi than men
    cac bac,cac cụ co ai biet câu hỏi: Hãy tìm hiểu lịch sử hình thành và phát triển của kiểm toán trên thế giới và tại việt nam