Kê khai thuế GTGT khi mua xe ô tô

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Cả nhà ới giúp em với!!!!
Em đang kê khai thuế GTGT cho tháng 10, trong tháng 10 cty em có p/s mua xe otô.Vậy hđơn mua xe otô em kê vào mục 4 "Hàng hoá, dvụ dùng cho TSCĐ chưa p/s doanh thu" hay kê vào mục số 1"HHDV dùng cho sxkd đã p/s doanh thu"?
Còn các Hđơn liên quan đến mua xe như lắp đặt thêm phụ tùng, xăng xe thì em kê luôn vào mục 4 "HHDV dùng cho TSCĐ chưa p/s doanh thu" có đúng ko vậy? vì xe mới mua chưa cho ai thuê cả => chưa có dthu.
Khi mua xe sếp em có nộp tiền thuế trước bạ cho xe là 12tr, vậy em kê khai cái này vào chỗ nào hay ko cần kê khai???
Các hđơn thông thường, bán lẻ theo TT60 có được kê vào "HHDV dùng riêng cho sxkd không chịu thuế" hay ko???
Cám ơn cả nhà nhiều "nhắm":1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Cả nhà ới giúp em với!!!!
Em đang kê khai thuế GTGT cho tháng 10, trong tháng 10 cty em có p/s mua xe otô.Vậy hđơn mua xe otô em kê vào mục 4 "Hàng hoá, dvụ dùng cho TSCĐ chưa p/s doanh thu" hay kê vào mục số 1"HHDV dùng cho sxkd đã p/s doanh thu"?
Còn các Hđơn liên quan đến mua xe như lắp đặt thêm phụ tùng, xăng xe thì em kê luôn vào mục 4 "HHDV dùng cho TSCĐ chưa p/s doanh thu" có đúng ko vậy? vì xe mới mua chưa cho ai thuê cả => chưa có dthu
--->Em kê khai vào chỉ tiêu 1 trên bảng kê 01-2/GTGT (chỉ tiêu này đã có sửa đổi tại CV 3267 ngày 14/8/2007 của TCT, bỏ dòng đã p/s DT)

Khi mua xe sếp em có nộp tiền thuế trước bạ cho xe là 12tr, vậy em kê khai cái này vào chỗ nào hay ko cần kê khai???
------->Em hạch toán vào chi phí SXKD trong kỳ, kg phải kê khai trên 01-2?GTGT

Các hđơn thông thường, bán lẻ theo TT60 có được kê vào "HHDV dùng riêng cho sxkd không chịu thuế" hay ko???
--->Không phải kê khai vào 01-2/GTGT nhưng vẫn lập bảng kê để lưu tại đơn vị làm cơ sở để xác định TNCT

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Vậy khi kê tại tờ khai thuế GTGT ô [14] : HHDV muavào trong nước thì có = gtrị hđơn GTGT + tổng gtrị các hđơn thông thường, bán lẻ hay chỉ ghi mỗi tổng giá trị của hđơn đầu vào có thuế GTGT không thôi ạ??? em cám ơn anh namvan nhìu nhìu

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Vậy khi kê tại tờ khai thuế GTGT ô [14] : HHDV muavào trong nước thì có = gtrị hđơn GTGT + tổng gtrị các hđơn thông thường, bán lẻ hay chỉ ghi mỗi tổng giá trị của hđơn đầu vào có thuế GTGT không thôi ạ??? em cám ơn anh namvan nhìu nhìu

Chỉ tiêu 14 trên TK 01/GTGT chỉ tập hợp Hàng hóa dịch vụ mua vào có hóa đơn GTGT thôi, còn các hàng hóa dv thông thường kg có hóa đơn GTGT thì không kê vào chỉ tiêu này cũng như kg kê vào bảng kê 01-2/GTGT.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Cho mình hỏi, xe ôtô là tài sản thì khai thuế trong vòng 03 tháng phải kô, nghĩa là thuế chia làm 3 lần? Vậy cách kê khai thế nào? Nội dung này quy định ở chỗ nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA