Làm lại bảo hiểm cho nhân viên công ty

• Thread starter tigon88
  • Ngày gửi
T

tigon88

Sơ cấp
9/11/10
16
0
0
35
TP HCM
Chào cả nhà!
Lâu rồi mình không đụng tới kế toán lương và bảo hiểm nên cầu cứu các anh chị, các bạn trên diễn đàn đây:

Công ty mình tham gia bảo hiểm lần đầu cho nhân viên năm 2009 cho đến khoảng tháng 11/2010 thì công ty không có nhân viên làm bảo hiểm nên bỏ tới giờ luôn. Mình mới vô, bây giờ không biết xử lý mớ này ra sao nữa.

Mình lên BHXH xin đăng ký mới bảo hiểm cho tất cả nhân viên công ty, hiện nay là 7 người kể cả Giám Đốc. Cơ quan bảo hiểm nói là không thể đăng ký mới trừ khi nộp tiền nợ bảo hiểm, xong rồi làm báo tăng bảo hiểm từ tháng 11/2010 đến nay thì mới đăng ký mới cho những người khác được. Nhưng giờ mình không biết phải căn cứ vào đâu để tính nợ cả. Hỏi bên bảo hiểm thì họ nói mình phải tự làm vì hệ thống của họ không có tên mình, do mình nợ nên giờ ở ngoại bảng và không thể kiểm tra được nợ bao nhiêu.

Mình ở quận Gò Vấp, TP HCM. Có ai rành về việc này thì hướng dẫn tận tình giúp mình với. Thực sự mình không biết làm thế nào mới được. Và cán bộ bảo hiểm nói mình cũng chẳng hiểu.

Mình mới vô làm khi công ty đi vào hoạt động bình thường trở lại mới đây, hồ sơ bảo hiểm thì không kiếm thấy. Chẳng biết lúc trước đăng ký cho ai và đã rút sổ hay chưa nữa.

Rất mong cả nhà giúp mình việc này.

Mong chờ hồi âm của mọi người từng giây, từng phút đó!

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA