In trang chẳn/lẻ trong Excel

• Thread starter tinhco
  • Ngày gửi
T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Hi các anh chị và các bạn,

Xin các anh chị và các bạn chỉ dùm mình (xin đừng cười nếu câu này quá đơn giản nhé): Trong Word khi muốn in trang chẳn/lẻ thì mình biết mà trong Excel mình không biết chọn như thế nào. Mong các anh chị chỉ dùm mình. Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongthuytl

Guest
6/11/07
18
0
0
38
Diễn Châu, nghệ An
thì bạn củng chọn như vậy thôi mà
Bạn cứ vào lệnh in và chon những trang nào bạn cần in thôi
VD: bạn cần in trang 2.4.6....thì bạn chọn trang in là 2-4-6....và in thôi
nó đều giống như bạn thương in thôi
Chúc bạn in thành công nha

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Cái này có lẽ phải sử dụng marco vì excel không hỗ trợ in trang chẵn - lẻ.

S

svpro

Guest
4/10/08
2
0
0
Tien giang
Chao ban. Theo toi biet, Excel khong the in trang chan le nhung
minh co the lam viec do qua trung gian MS Word. Anh hay mo Word, sau do ban su dung chuc nang "Insertion - Objet" cua Word de chen file excel cua ban vao. Nhu vay, luc in bang Word,ban se co the in trang chan le duoc.

H

hainam1072

Sơ cấp
17/10/08
4
0
0
42
Quan 9
Chao ban. Theo toi biet, Excel khong the in trang chan le nhung
minh co the lam viec do qua trung gian MS Word. Anh hay mo Word, sau do ban su dung chuc nang "Insertion - Objet" cua Word de chen file excel cua ban vao. Nhu vay, luc in bang Word,ban se co the in trang chan le duoc.

Một hai trang thì làm phương án này cũng được, nhiều thì bó tay, Bác nào có cách nào khác chỉ em với? Cám ơn Football

L

longquannguyen

Guest
22/9/08
2
0
0
sai gon
In trang chẳn, lẻ thì không được, nhưng ban có thể đánh dấu khối phần trang lẻ rồi phát lện in theo chế độ Seletion, in xong ban lật mặt giấy lại in phần trang chẵn cung giống như in trang lẻ. Nhưng khi bản in ra thì số thứ tự trang sẽ giống nhau mặt trước trang 1 thì mặt sau cũng là số trang 1

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
In trang chẳn, lẻ thì không được, nhưng ban có thể đánh dấu khối phần trang lẻ rồi phát lện in theo chế độ Seletion, in xong ban lật mặt giấy lại in phần trang chẵn cung giống như in trang lẻ. Nhưng khi bản in ra thì số thứ tự trang sẽ giống nhau mặt trước trang 1 thì mặt sau cũng là số trang 1

Ai lại làm thế, vài chục trang, vài trăm trang thì toi.

Thử làm thế này có nhẹ nhàng hơn được tý gì không???

http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=1703

J

john21031985

Sơ cấp
13/4/14
25
3
3
29
Ha noi
Không làm trực tiếp được thì có thể làm gián tiếp mà, các bạn xem hướng dẫn này nè, hay lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA