Hệ thống thang lương, bảng lương

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/47 1234511 ... CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 462
324,498 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Acc242
    Địa chỉ
    HCMC
    Post Thanks / Like
    Acc242 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hệ thống thang lương, bảng lương

:help Mình định áp dụng hình thức trả lương theo thang bảng lương nhà nước. Bác nào có bảng lương mẫu nào dùng cho doanh nghiệp nhà nước hoặc các văn bản nào quy định về vấn đề này cho mình tham khảo với

Thanks

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kitten_honey
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    kitten_honey vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Theo kitten thì bạn nên đọc cuốn CÁC VĂN BẢN QUY ĐỊNH CHẾ ĐỘ TIỀN LƯƠNG MỚI của BỘ LAO ĐỘNG _ TBINH VÀ XH. Trong đó quy định rất rõ ràng hệ số lương của từng ngành nghề kinh doanh.
    Bạn nên vào phần Nghiệp vụ khác,ở đó mọi người đang bàn về hình thức trả lương theo hệ số đấy.
    ................Honey là mật ngọt
    Kitten là mèo con.............

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của huongkt83
    Địa chỉ
    Hà Đông
    Post Thanks / Like
    huongkt83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-07-2007, 13:44 #3
    Mình nghe mọi người nói rất nhiều về thang bảng lương. Các bạn có thể cho mình hỏi cty khi mới thành lập đều bắt buộc phải đăng ký thang bảng lương với sở lai động thương binh và xã hội phải k và hàng năm phải nộp thang bảng lương đó nên phòng LĐTBXH phải k?
    Công ty mình thành lập năm 2006 nhưng minh vào làm sau khi cty thành lập được 2 tháng và mình cũng là sv mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm nhưng khi xem các bài post trên diễn đàn mình thấy đề cấp nhiều đến thang bảng lương nhưng khi hỏi sếp thì sếp nói k có thang bảng lương và cũng chưa từng làm thang bảng lương đó để gửi lên phòng LĐTB - XH.Vậy bây giờ mình nên làm như thế nào và có nhất thiết phải làm thang bảng lương đo để gửi nên phòng LĐTB-XH k? Nếu k làm thì xẽ bị phạt bao nhiêu có công văn hay thông tư nào quy định về điều đó k? Công ty mình là công ty cổ phần.
    Rất mong sự giúp đỡ và chỉ bảo của anh chị và các bạn.
    Thank!

5. Thành viên Hình đại diện của Vàng phai
    Địa chỉ
    Biết đâu bến bờ. . .
    Post Thanks / Like
    Vàng phai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-08-2007, 11:11 #4
    1.Công ty mình là cty tư vấn kiến trúc , đã đăng ký với thuế là 10 người x mức lương từ 1.5tr đến 4.8 tr, hầu hết nhân viên 25-35 tuổi nhưng chưa đóng BHXH ở đâu cả hoặc là đang đóng ở các cty khác.Các bạn chỉ giúp mình cách xd bảng lương với ( thực chất bây giờ đang trả 3.5 tr/người -Chủ yếu là KTS VÀ KSXD).
    2.Cty mình hiện nay muốn đăng ký thêm 10 người nữa , thì phải làm thủ tục gì và việc tăng nv đó có ảnh hưởng ,rảng buộc gì ko ?
    [FONT=Palatino Linotype]Em đến bên đời ...hoa vàng một đoá[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]. . .Em đến nơi này . . .vui buồn đi nhé[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]Đời sẽ trôi xuôi . . .qua ghềnh , qua suối[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]...Một vết thương thôi . . .riêng cho một người . . .[/FONT]

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tungson
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    tungson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Lên UB quận, vào phòng Lao đông.
    Mua bộ hồ sơ và nhờ tư vấn.
    TÀI là đỉnh cao, TÂM là nền móng

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tuyetlanh
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    tuyetlanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    đúng đấy...vào phòng lao động của quận mà hỏi..người ta sẽ tư vấn và chỉ cho cách làm hết..đừng có lo...

8. Thành viên Hình đại diện của Vàng phai
    Địa chỉ
    Biết đâu bến bờ. . .
    Post Thanks / Like
    Vàng phai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình đang xây dựng bảng lương cho cty : Công ty cổ phần .Bạn nào có mẫu hay cách tính lương theo ngày công và lương khoán cho loại cty tư vấn thiết kế này thì post lên giúp với.( có vẻ có rất nhiều người quan tâm đến vấn đề này ) và những văn bản làm căn cứ kèm theo nhé !
    [FONT=Palatino Linotype]Em đến bên đời ...hoa vàng một đoá[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]. . .Em đến nơi này . . .vui buồn đi nhé[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]Đời sẽ trôi xuôi . . .qua ghềnh , qua suối[/FONT]
    [FONT=Palatino Linotype]...Một vết thương thôi . . .riêng cho một người . . .[/FONT]

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của mecudom
    Địa chỉ
    hanoi
    Post Thanks / Like
    mecudom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Với cty tư vấn kiến trúc đặc thù là dùng chất xám rất nhiều, công việc không rạch ròi được do đó muốn đánh giá một kts làm việc có tốt không, hết công sức không thì nhân viên kế toán không đánh giá được, cùng lắm chỉ chấm công thôi.Cái này phải do trưởng phòng thiết kế giao từng việc cụ thể cho từng kts( như hạng mục công trình, số lượng bản vẽ thực hiện ...)mà mỗi công trình lại một khác nhau, việc thực hiện cv của kts cũng phải người biết nghề mới kiểm tra được.
    Còn một số kts đã chuyển vài ba cty nhưng vẫn không đóng bảo hiểm không phải vì họ không thích đóng đâu mà do các cty tư vấn kiến trúc đa phần đều nhỏ nên họ không đóng đó thôi

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhihuong
    Địa chỉ
    Xa lắc xa lơ
    Post Thanks / Like
    nhihuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Có rất nhiều biểu mẫu thang bảng lương trên trang web hệ thông quy phạm pháp luật đấy các bạn vào tự tìm hiểu nhé = Đối với DNNN thì bạn xem theo nghị định 205/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 của Chính phủ. còn việc xây dựng thang, bảng lương được quy định tại Điều 57 Bộ luật Lao động, Nghị định số 114/2002/NĐ-CP ngày 31/12/2002 của Chính phủ và Thông tư số 12, 13, 14/2003/TT-BLĐTBXH ngày 30/5/2003 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội hướng dẫn việc xây dựng, đăng ký và áp dụng thang, bảng lương - Chúc bạn thành công

11. Thành viên Hình đại diện của vietha01
    Địa chỉ
    Ho Chi Minh
    Post Thanks / Like
    vietha01 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2007, 08:40 #10
    Mình có một số thắc mắc như sau:
    Công ty mình hoạt động từ T6/2006 đến nay nhưng chưa làm thủ tục đăng ký sử dụng lao động, như thế có bị phạt kg? và mức phạt bao nhiêu a ?
    1 - Chị chủ tịch hội đồng quản trị đã làm ở 1 cty khác , nên danh sách lao động có đăng ký tên chị đươc kg
    2- Nhân viên cty mình đi làm và ký hợp đồng lao động từ T9/2006 nhưng trên bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động thì chỉ cho đăng ký 1 tháng gần đây thôi (tháng 10/2007), vậy có ổn kg a ?
    Anh (chị) vui lòng trả lời giúp a, cám ơn nhiều lắm !!!