Tờ khai bán ra của báo cáo thuế bị sai

• Thread starter NGUYEN TRAN
  • Ngày gửi
N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
Em bất cẩn quá,cuối tháng8 Cty mua quyển HD mới tháng 9/2007,10/2007 khi làm báo cáo em lại quên mất nên vẫn sử dụng số sê ri của quyển Hd cũ(dù báo cáo TH Sử dụng HD lại đúng số se ri mới).giờ tháng 11 mới phát hiện,em phải sử lý sao đây với BC của hai tháng trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em bất cẩn quá,cuối tháng8 Cty mua quyển HD mới tháng 9/2007,10/2007 khi làm báo cáo em lại quên mất nên vẫn sử dụng số sê ri của quyển Hd cũ(dù báo cáo TH Sử dụng HD lại đúng số se ri mới).giờ tháng 11 mới phát hiện,em phải sử lý sao đây với BC của hai tháng trước.

Nếu bạn đơn thuần chỉ sai số serie và ký hiệu hóa đơn, không sai gì khác nữa thì hãy làm lại bản đúng mới lên gặp cán bộ quản lý xin đổi lại đi nhé.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Vì chỉ sai seri của HĐ ko ảh hưởng gì tới số thuế của nhà nước nên em hoàn toàn có thể làm lại cho đúng seri rồi nộp bổ sung thôi.Ko sao hết!Đừg lo lắng quá.Nhớ ghi chú rõ bên dưới lý do bổ sung là sửa sai số seri...
Em nhớ photo cả bảng kê sai seri mà CQ thuế đã đóng ấn chỉ để nộp đính kèm cùng báo cáo bổ sung giúp cho cơ quan thuế biết và dễ đối chiếu =>ko cần đổi lại mà vẫn ok.:bigok:

N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
Có nghĩa là em sẽ in bảng kê đó với số se ri đúng rồi đem nộp bổ sung thôi đúng không ạ!Em cảm ơn nhiều.
Em Chỉ sai số se ri thôi,hình như những người có vấn đề về tim như em thì không nên làm kế toán mới phải???
Đa tạ các anh chị nhiều nhiều... lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA