Mở VPDD hay chi nhánh

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Các bác cho em hỏi vấn đề này với, Công ty em hiện trụ sở đi thuê tại hà Nội, song do chật trội và không được tiện ích cho lắm, vì vậy Giám đốc Công ty có mua 01 căn hộ ở khu Văn Quán để làm Văn phòng công ty. Vấn đề chính em muốn hỏi các bác là bên em không muốn thay đổi lại địa chỉ đăng ký cũ (tại Hà Nội), vậy việc chuyển xuông Hà Đông của bên em thì theo cac bác minh thông báo với cơ quan thuế là mở VP giao dịch hay là làm thủ tục để thành lập chi nhánh, bọn em muốn làm thế nào để đơn giẩn nhất, đỡ rắc rối trong khâu kế toán và với cơ quan thuế.
Các bác tư vấn em với nhé, cảm ơn cả nhà trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Các bác cho em hỏi vấn đề này với, Công ty em hiện trụ sở đi thuê tại hà Nội, song do chật trội và không được tiện ích cho lắm, vì vậy Giám đốc Công ty có mua 01 căn hộ ở khu Văn Quán để làm Văn phòng công ty. Vấn đề chính em muốn hỏi các bác là bên em không muốn thay đổi lại địa chỉ đăng ký cũ (tại Hà Nội), vậy việc chuyển xuông Hà Đông của bên em thì theo cac bác minh thông báo với cơ quan thuế là mở VP giao dịch hay là làm thủ tục để thành lập chi nhánh, bọn em muốn làm thế nào để đơn giẩn nhất, đỡ rắc rối trong khâu kế toán và với cơ quan thuế.
Các bác tư vấn em với nhé, cảm ơn cả nhà trước.
Nhanh nhất theo mình thì bạn làm thủ tục mở VPĐD, hoạt động theo uỷ quyền của DN, thay mặt công ty giao dịch với khách hàng. Còn tất cả chứng từ thì vẫn hạch toán ở trụ sở chính.
Nhưng khi thành lập xong thì bạn phải đăng ký với cơ quan thuế trong vòng 10 ngày sau khi có GCN đăng ký hoạt động VPDD nhé.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Nhanh nhất theo mình thì bạn làm thủ tục mở VPĐD, hoạt động theo uỷ quyền của DN, thay mặt công ty giao dịch với khách hàng. Còn tất cả chứng từ thì vẫn hạch toán ở trụ sở chính.
Nhưng khi thành lập xong thì bạn phải đăng ký với cơ quan thuế trong vòng 10 ngày sau khi có GCN đăng ký hoạt động VPDD nhé.
Bạn cho mình hỏi thêm thủ tục đăng ký như thế nào , làm ở đâu và có mmẫu công văn không cho mình xin với ? xin cảm ơn

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn cho mình hỏi thêm thủ tục đăng ký như thế nào , làm ở đâu và có mmẫu công văn không cho mình xin với ? xin cảm ơn
Bạn lên sở KHĐT nơi bạn muốn mở VPĐD, xin 1 bộ hồ sơ về khai rùi nộp là OK. Còn mẫu thì lại phải tuỳ theo loại hình DN như Cty TNHH, Cty CP,...có vốn đtu nước ngoài hay ko....bạn cứ lên sở KHĐT hỏi là chi tiết nhất

T

tieumaiyeu

Guest
17/4/08
17
0
0
TpHCM
www.phoenixco.com.vn
VPDĐ là nơi giao dịch tiếp thị ( không dc để kho hàng ).
Chi Nhánh là nơi giao dịch, tiếp thị và kho hàng.
Đối với Chi Nhánh thì có thể đăng ký thuế để có mã số thuế Chi Nhánh hoặc Đăng ký với thuế là đơn vị TRỰC THUỘC , trụ sở chính sẽ xuất hóa đơn và các nghiệp vụ khác.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA