Định khoản tiền lương.

• Thread starter quocnam
  • Ngày gửi
Q

quocnam

Sơ cấp
21/11/07
41
9
8
Biên Hòa
Xin cho em hỏi, DNTN chỉ có chủ doanh nghiệp kiêm làm người bán hàng, và thuê em làm sổ sách kế toán cho doanh nghiệp đó. Vậy có tính chi phí tiền công của em và chủ doanh nghiệp đó vào chi phí hàng tháng của doanh nhgiệp không?
Mong các anh chị giúp đỡ. Xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Tất nhiên là có, điều này sao có gì phải hỏi nhỉ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Xin cho em hỏi, DNTN chỉ có chủ doanh nghiệp kiêm làm người bán hàng, và thuê em làm sổ sách kế toán cho doanh nghiệp đó. Vậy có tính chi phí tiền công của em và chủ doanh nghiệp đó vào chi phí hàng tháng của doanh nhgiệp không?
Mong các anh chị giúp đỡ. Xin cám ơn.

Với điều kiện DNTN đó phải ký hợp đồng với bạn.:bigok:

Sửa lần cuối:
vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Chủ DNTN thì không đưa lương vào chi phí được, nhưng em là kế toán thì được, với đk là chủ DNTN ký hợp đồng với em.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Em tham khảo thêm nghị định Số : 24/2007/NĐ-CP ngày 14 tháng 02 năm 2007

Điều 6. Không tính vào chi phí hợp lý các khoản sau:
1. Tiền lương, tiền công do cơ sở kinh doanh không thực hiện đúng chế độ hợp đồng lao động theo quy định của pháp luật về lao động, trừ trường hợp thuê mướn lao động theo vụ việc.
Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, thành viên hợp danh của công ty hợp danh, chủ hộ cá thể, cá nhân kinh doanh và tiền thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên hội đồng quản trị của công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA