Mẫu "Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc" - Trang 3

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 3/6 đầuđầu 123456 CuốiCuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 53
41,668 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hongphuongtl
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    hongphuongtl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Mẫu "Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc"

Em chào mọi người!

Hôm nay em lại có việc làm phiền mọi người một chút. Em đang cần mẫu 03-TBH "Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc" (mẫu 47 cũ ấy ạ!). Có anh chị nào làm rồi thì cho em mượn lại cái danh sách đó để em làm theo với. Em cám ơn nhiều nhiều!
    (Em đang cần gấp, nếu có thể thì làm ơn gửi vào email cho em với nhé! Thank you very much!
    Email của em: hongphuongtl@gmail.com

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của jessicango
    Địa chỉ
    sg
    Post Thanks / Like
    jessicango vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mễu 02a hiện tại không dung nữa, mình chỉ điền tăng giảm trên 03a thôi. Nếu lao động tăng thì kèm theo mẫu 01a nữa. Minh có kèm VD o day:
    File Kèm Theo File Kèm Theo

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoacat0101
    Địa chỉ
    anywhere
    Post Thanks / Like
    hoacat0101 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-04-2010, 12:37 #22
    Chào cả nhà.
    Cả nhà ai có mẫu biểu mới nhất liên quan đến BHXH-BHYT (Vd: 03A-TBH, 03B-TBH...). Các bác cho mình xin với.
    Thanks mọi người nhiều lắm.

5. Talkative Girl Hình đại diện của huong85
    Địa chỉ
    Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
    Post Thanks / Like
    huong85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi jessicango Xem bài
    Mễu 02a hiện tại không dung nữa, mình chỉ điền tăng giảm trên 03a thôi. Nếu lao động tăng thì kèm theo mẫu 01a nữa. Minh có kèm VD o day:
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoacat0101 Xem bài
    Chào cả nhà.
    Cả nhà ai có mẫu biểu mới nhất liên quan đến BHXH-BHYT (Vd: 03A-TBH, 03B-TBH...). Các bác cho mình xin với.
    Thanks mọi người nhiều lắm.
    Bạn tham khảo bài này có đưa mẫu mới nhất đang dùng
    Thân
    Hãy Cộng vô những gì mình đang có
    Hãy Trừ đi những gì mình đau khổ
    Hãy Nhân lên tất cả niềm vui
    Hãy Chia đều cho hạnh phúc mai sau

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của candy1191987
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    candy1191987 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    "Cả nhà ơi cho mình hỏi tí
    Công ty mình đăng ký điều chỉnh tăng mức đóng BHXH, BHYT có tăng và giảm lao động vậy mình lập như thế nào? Trong phần điều chỉnh BHYT có ghi tất cả những lao động không? Mình xem qua phần mẫu hướng dẫn mà không hiểu gì hết. Cả nhà giúp mình với..."
    *
    Dôi với tăng: bạn làm 04 bản 02a-TBH
    Dôi với giảm: bạn làm 04 bản C2a- BH
    Lao động tăng giảm ra sao bạn ghi vào bảng đối chiêu hàng tháng theo mẫu 03-TBH theo CV/1615/BHXH. Báo giảm sau ngày 15 tính vào tháng sau, báo giảm trươc ngày 15 tính luôn vào tháng đây.
    "Cty mình tăng mức đóng Bh cho nhân viên.mình đang làm mẫu 03a-TBH,mình có 1 số thắc mắc:Cty mình ko tăng lao động,ko tham gia BHTN chỉ tăng mức đóng cho toàn bộ nhân viên (6 người thôi).Ở phần A chi tiết thì mình biết kê khai rồi nhưng phần B tổng hợp thì mình ko hiểu.Bạn nào làm trường hợp tương tự như mình rồi hướng dẫn giúp mình với. "
    Có côt kỳ trươc the nao van vay, kỳ này ghi cac chi tieu tong hop theo muc dong moi. ( Ví dụ; Kỳ trươc : 04 lao đông quy luong 9.400.000 VND so phai dong BHYT : 423.000 VND tinh bang 4.5% cua tong quy luong, con BHXH : 2.068.000 VND tinh bang 22% cua tong quy luong ky truoc. Con ky này tăng mơi : 06 lao dong , tong quy luong : 13.240.000 VND tỷ lê tính cung như trên.)
    Tỷ lê bảo hiêm xã hôị từ tháng 1/2010 công ty phải nộp 19% còn người lao động bị trừ 7,5% vào lương. đơn vị có lao đông dươi 10 ngươi thi không phải đóng bhxhtn . Don vi nao co tham gia BHXH TN thi dong them 2% nua 1% cua nguoi lao dong, 1% cua cong ty, BHXHTN tính vao khoan nay duoc tinh vao chi phi cua cong ty.

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nmnk
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    nmnk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Anh chị cho em hỏi về vấn đề sau: em ở TPHCM và đang làm sổ BHXH cho nhan viên công ty,tinh hình như sau: Cty thành lập từ t05/2009 và có 15 lao động,có hợp đồng không thời hạn.T1/2010 thi có 6 nhân viên nghỉ việc,9 người còn lại,Cty ký HDLD với mức lương mới.Đến T3/2010 Cty mới đăng ký BH,khai trình lao động (9 người năm 2010), thang lương, thì cơ quan BHXH quận yêu cầu là truy đóng cả 15 ngừoi năm 2009-tỉ lệ 25%,và đóng 9 người của năm 2010-tỉ lệ 26.5%,Cty lập mẫu 3a (mỗi người 2 dòng năm 2009-2010) và 1a_TBH,Cty đã có 9 thẻ YT cho nhân viên năm 2010,
    Và đối với 6 người đã nghỉ việc hiện giờ chỉ còn giữ 1b HDLĐ(và bảng đó thì lúc làm giấy tờ phòng thu của BH quận đã giữ kèm theo quyết định chấm dứt HĐ của họ), không còn CMND- hay bất cứ giấy tờ gì về họ ,vậy thì khi ra sổ BHXH,thì Cty làm thủ tục gì đối với 6 sổ BHXH đó( bên công ty không muốn giữ sổ của họ),có cần báo giảm không?
    Nếu cần thì mẫu 3a báo giảm, điền mức lương ở mức cũ hay mới? ,thời gian ghi như thế nào? Tỷ lệ đóng (cột 17)là bao nhiêu 25% hay 26.5%?và bảng tổng hợp phần A,B điền như thế nào?
    Xin các anh chị giúp giùm,Xin cám ơn

8. Thành viên Hình đại diện của Meomeo123
    Địa chỉ
    Thanh Xuan
    Post Thanks / Like
    Meomeo123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn cần làm công văn xin truy thu từ những tháng trước không đóng vào là được mà. Không bị phạt gì cả. Công ty mình thành lập từ tháng 5/2005, đến tháng 7/2009 Công ty mình mới tham gia đóng BHXH & BHYT cho nhân viên có sao đâu. MÌnh chỉ làm công văn xin truy thu là được mà. Thân.

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Workforce
    Địa chỉ
    Hà Nội - Bình Phước
    Post Thanks / Like
    Workforce vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi minsxinstran Xem bài
    Cty mình tăng mức đóng Bh cho nhân viên.mình đang làm mẫu 03a-TBH,mình có 1 số thắc mắc:Cty mình ko tăng lao động,ko tham gia BHTN chỉ tăng mức đóng cho toàn bộ nhân viên (6 người thôi).Ở phần A chi tiết thì mình biết kê khai rồi nhưng phần B tổng hợp thì mình ko hiểu.Bạn nào làm trường hợp tương tự như mình rồi hướng dẫn giúp mình với.
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi anhnguyen117 Xem bài
    Cả nhà ơi cho mình hỏi tí
    Công ty mình đăng ký điều chỉnh tăng mức đóng BHXH, BHYT có tăng và giảm lao động vậy mình lập như thế nào? Trong phần điều chỉnh BHYT có ghi tất cả những lao động không? Mình xem qua phần mẫu hướng dẫn mà không hiểu gì hết. Cả nhà giúp mình với...
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nmnk Xem bài
    Anh chị cho em hỏi về vấn đề sau: em ở TPHCM và đang làm sổ BHXH cho nhan viên công ty,tinh hình như sau: Cty thành lập từ t05/2009 và có 15 lao động,có hợp đồng không thời hạn.T1/2010 thi có 6 nhân viên nghỉ việc,9 người còn lại,Cty ký HDLD với mức lương mới.Đến T3/2010 Cty mới đăng ký BH,khai trình lao động (9 người năm 2010), thang lương, thì cơ quan BHXH quận yêu cầu là truy đóng cả 15 ngừoi năm 2009-tỉ lệ 25%,và đóng 9 người của năm 2010-tỉ lệ 26.5%,Cty lập mẫu 3a (mỗi người 2 dòng năm 2009-2010) và 1a_TBH,Cty đã có 9 thẻ YT cho nhân viên năm 2010,
    Và đối với 6 người đã nghỉ việc hiện giờ chỉ còn giữ 1b HDLĐ(và bảng đó thì lúc làm giấy tờ phòng thu của BH quận đã giữ kèm theo quyết định chấm dứt HĐ của họ), không còn CMND- hay bất cứ giấy tờ gì về họ ,vậy thì khi ra sổ BHXH,thì Cty làm thủ tục gì đối với 6 sổ BHXH đó( bên công ty không muốn giữ sổ của họ),có cần báo giảm không?
    Nếu cần thì mẫu 3a báo giảm, điền mức lương ở mức cũ hay mới? ,thời gian ghi như thế nào? Tỷ lệ đóng (cột 17)là bao nhiêu 25% hay 26.5%?và bảng tổng hợp phần A,B điền như thế nào?
    Xin các anh chị giúp giùm,Xin cám ơn
    Các bạn Download Biểu mẫu kê khai BHXH tại đây hoặc tại đây
    Vi deo hướng dẫn sử dụng tại đây

Đọc kỹ Sheet (help) trước khi sử dụng.
    2 biểu mẫu này đều có hướng dẫn và cách tính toán như nhau, chỉ khác nhau về hình thức. Tùy theo BHXH nơi mình làm việc mà sử dụng.

Chúc các bạn thành công
    thay đổi nội dung bởi: Workforce, ngày 18-05-2010 lúc 09:52

10. Thành viên Hình đại diện của coi mai
    Địa chỉ
    247 hoàng Văn Thái, Khương Trung, Thanh Xuân, HN
    Post Thanks / Like
    coi mai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-06-2010, 15:40 #28
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi minsxinstran Xem bài
    Cty mình tăng mức đóng Bh cho nhân viên.mình đang làm mẫu 03a-TBH,mình có 1 số thắc mắc:Cty mình ko tăng lao động,ko tham gia BHTN chỉ tăng mức đóng cho toàn bộ nhân viên (6 người thôi).Ở phần A chi tiết thì mình biết kê khai rồi nhưng phần B tổng hợp thì mình ko hiểu.Bạn nào làm trường hợp tương tự như mình rồi hướng dẫn giúp mình với.
    bạn đang có mẫu 03 có thể cho mình đc ko hoangthimai.1984@gmail.com có thì port cho mình với nha
    Mình đang rất cần mẫu đó thanks trwowcs nha.

11. Thành viên Hình đại diện của rinin
    Địa chỉ
    bien hoa
    Post Thanks / Like
    rinin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    minh vua down video huong dan xong , hay qua dung la dieu minh dang can .thanks cac ban nhiu nhiu nhe

12. Thành viên Hình đại diện của tuyetho
    Địa chỉ
    quang nam
    Post Thanks / Like
    tuyetho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi jessicango Xem bài
    Em cũng đang làm BHXH.Anh chị giúp em với.Cty e thành lập năm 2007,đến nay mới đóng BHXH.Nhưng trong bảng 03a-TBH phần tổng hợp e không hiểu phải tính như thế nào.Anh chị nào giải thích rõ giúp em với.Em xin chân thành cảm ơn nha.