Nộp tiền thuế TNCN Tạm tính vào ngày nào

• Thread starter hathuthuy123
  • Ngày gửi
H

hathuthuy123

Trung cấp
29/1/11
63
0
6
37
phú thọ
Công ty em quý 1 /2013 có người phải đóng thuế TNCN vậy sau khi nộp tờ khai tám tính theo quý thì em có phải nộp luôn số tiền tạm tính đó không ạ, nếu nộp thì hạn nộp vào ngày nào và ở đâu ạ.
xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Ðề: Nộp tiền thuế TNCN Tạm tính vào ngày nào

Báo cáo thuế ( kể cả báo cáo Tạm tính thuế TNCN Quý ) hạn nộp cuối cùng vào ngày 20 của tháng liền kề quý, tiền thuế cũng nộp luôn ngày đó.
Tiền thuế thì có hteer nộp ở kho bạc tỉnh, thành phố hoặc tại ngân hàng công thương ( tùy theo từng địa phương )

G

giacathitruong

Sơ cấp
22/2/11
16
0
0
43
ha noi

Công ty em quý 1 /2013 có người phải đóng thuế TNCN vậy sau khi nộp tờ khai tám tính theo quý thì em có phải nộp luôn số tiền tạm tính đó không ạ, nếu nộp thì hạn nộp vào ngày nào và ở đâu ạ.
xin cảm ơn

Tại điều 22, chương III - Nộp thuế, thông tư 28/2011/TT-BTC thì thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
Nơi nộp thuế là: kho bạc nhà nước, cơ quan thuế nơi tiếp nhận hồ sơ; thông qua tổ chức, cá nhân được cơ quan thuế ủy quyền, hoặc tại ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng khác và tổ chức dịch vụ theo quy định của pháp luật.
Do vậy, bạn có thế làm giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước và chuyển ra ngân hàng của công ty bạn. Họ sẽ chuyển tiền nộp thuế cho bạn

T

tuongvinoinho

Sơ cấp
13/9/13
24
0
1
nghệ an

Tại điều 22, chương III - Nộp thuế, thông tư 28/2011/TT-BTC thì thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
Nơi nộp thuế là: kho bạc nhà nước, cơ quan thuế nơi tiếp nhận hồ sơ; thông qua tổ chức, cá nhân được cơ quan thuế ủy quyền, hoặc tại ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng khác và tổ chức dịch vụ theo quy định của pháp luật.
Do vậy, bạn có thế làm giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước và chuyển ra ngân hàng của công ty bạn. Họ sẽ chuyển tiền nộp thuế cho bạn
b ơi cho mình hỏi chút ạ.cty minh có phát sinh tncn tạm tính phải nộp mà từ đầu năm giờ chưa nộp lần nào liệu cuối năm quyết toán luôn có sao k nhỉ?