Thủ tục nộp thuế môn bài?

• Thread starter ngaymoi
  • Ngày gửi
N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Các bác ơi cho em hỏi là thủ tục nộp thuế Mb thế nào cần mang những gì đi ạ. Em ở hà nội thuộc chi cục thuế thành phố quản lý thế thì mình đi nộp thuế MB thì nộp ở kho bạc nhà nước thành phố hở các bác. Bác nào biết bảo em với và địa chỉ của kho bạc ở đâu vậy các bác. Em chưa bao giờ đi nộp nên ko biết thế nào, các bác giúp em đừng cười em, huhuhu......:(
Cảm ơn các bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Các bác ơi cho em hỏi là thủ tục nộp thuế Mb thế nào cần mang những gì đi ạ. Em ở hà nội thuộc chi cục thuế thành phố quản lý thế thì mình đi nộp thuế MB thì nộp ở kho bạc nhà nước thành phố hở các bác. Bác nào biết bảo em với và địa chỉ của kho bạc ở đâu vậy các bác. Em chưa bao giờ đi nộp nên ko biết thế nào, các bác giúp em đừng cười em, huhuhu......
Cảm ơn các bác nhiều
bạn chỉ biết Hu hu hu thôi sao? vậy thì bạn khóc cả đời đấy
Nộp MB mà cần cầm cái gì? bạn xem thông báo của cơ quan thuế ấy

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
bạn chỉ biết Hu hu hu thôi sao? vậy thì bạn khóc cả đời đấy
Nộp MB mà cần cầm cái gì? bạn xem thông báo của cơ quan thuế ấy

Sau khi nộp tờ khai thuế môn bài thì bạn mang tiền ra kho bạc nhà nước mà nộp, kho bạc ở gần cầu Long Biên thì fải?

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang
Các bác ơi cho em hỏi là thủ tục nộp thuế Mb thế nào cần mang những gì đi ạ. Em ở hà nội thuộc chi cục thuế thành phố quản lý thế thì mình đi nộp thuế MB thì nộp ở kho bạc nhà nước thành phố hở các bác. Bác nào biết bảo em với và địa chỉ của kho bạc ở đâu vậy các bác. Em chưa bao giờ đi nộp nên ko biết thế nào, các bác giúp em đừng cười em, huhuhu......:(
Cảm ơn các bác nhiều

bạn nộp tờ khai thuế môn bài đến chi cục thuế quản lý + bảo họ viết giấy nộp tiền vào NSNN và mang tiền đến kho bạc nộp thế là ok.

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
viết vào quyể nộp tiền của cty miình ấy sau đó ghi đầy đủ chương , khảon mục, tiểu mục vào , số tiền bao nhiêu rồi mang ra kho bạc nộp.

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
gửi bác Khainguyen.
Bác làm j mà giữ thế ko biết thì em mới hỏi chứ sao người biết rồi thì bảo người chưa biết. (Cộng đồng tạo nên sức mạnh mà bác) Em chỉ biết là phải nộp tờ khai thuế MB. Sau đó lênn kho bạc nộp tiền, cầm theo giấy nộp tiền vào NSNN nhưng vấn đề là em ko biết địa chỉ kho bạc ở đâu và cúng không biết phải làm gì trên đó.Nếu bác biết thì bác bảo em đi.:)

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
gửi bác Khainguyen.
Bác làm j mà giữ thế ko biết thì em mới hỏi chứ sao người biết rồi thì bảo người chưa biết. (Cộng đồng tạo nên sức mạnh mà bác) Em chỉ biết là phải nộp tờ khai thuế MB. Sau đó lênn kho bạc nộp tiền, cầm theo giấy nộp tiền vào NSNN nhưng vấn đề là em ko biết địa chỉ kho bạc ở đâu và cúng không biết phải làm gì trên đó.Nếu bác biết thì bác bảo em đi.:)

Thì bạn ghi vào giấy nộp tiền các chương loại, mục, khoản mục... tự điền vô rồi mang ra 15A Trần Khánh Dư ấy.

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Thì bạn ghi vào giấy nộp tiền các chương loại, mục, khoản mục... tự điền vô rồi mang ra 15A Trần Khánh Dư ấy.

Cảm ơn bác nhiều nhé. Bác cho em hỏi phần đối tượng nộp thuế thì viết tên cty, Thế phần đối tượng nộp tiền thì ghi tên mình hả bác. Còn mục số CMT và địa chỉ nữa?
Giúp em luôn bác nhé. có j em sẽ hậu tạ, mà bác ở đâu đấy có ở hà nội ko?:mrstraetz

H

haily2006

Sơ cấp
28/11/06
9
0
1
Thanh Xuân
Mình cũng vừa đi nộp thuế về, đối tượng nộp tiền và nộp thuế mình đều ghi tên công ty, địa chỉ là địa chỉ cty, các chi tiết bạn hỏi người quản lý thuế cty bạn or ra kho bạc hỏi cũng được, mình cũng hỏi ở đấy.

T

thuylion

Guest
3/1/08
15
0
0
37
TP HO CHI MINH
các bác cho em hỏi ké miếng về cái thuế môn bài xíu. đơn vị em có một chi nhánh và có vốn điều lệ là 1 tỷ, chi nhánh của em mở được hai năm năm trước chưa có đóng thuế môn bài cho chi nhánh. vậy bây giơ đơn vị của em sẽ đóng thuế môn bài cho chi nhánh như thế nào?. Mong chỉ giáo

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
em vừa đi nộp về các bác ạ. Tất cả em ghi tên cty hết, chỉ có người nộp tiền ký tên là em viết tên em thôi. Chẳng thấy họ nói j.

H

hong.hoa

Guest
10/7/07
31
0
0
Hà Nội
các bác cho em hỏi ké miếng về cái thuế môn bài xíu. đơn vị em có một chi nhánh và có vốn điều lệ là 1 tỷ, chi nhánh của em mở được hai năm năm trước chưa có đóng thuế môn bài cho chi nhánh. vậy bây giơ đơn vị của em sẽ đóng thuế môn bài cho chi nhánh như thế nào?. Mong chỉ giáo
Chắc là bạn chưa có công văn gửi CCT nơi chi nhánh mở thông báo mở chi nhánh nên 2 năm rồi CQ thuế quên sờ gáy bạn.
Theo TT 42/2003, các chi nhánh hạch toán phụ thuộc, báo sổ: mức MB là 1.000.000đ
Bạn làm tờ khai thuế MB, kê thêm chi nhánh là OK.

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ

Như vậy là chắc chắn bị phạt rồi. sao lại quên thế nhỉ

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Tớ nghĩ mỗi công ty đều có 1 "cán bộ thuế phụ trách" các bạn nên hỏi các anh ấy xem khai có đúng không? Hỏi phải khóe ^^ trách làm các anh ấy nóng thì chả hỏi đựoc gì đâu<<kinh nghiệm của tớ đó

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Tốt nhất là bạn hỏi khéo người quản lý thuế Cty bạn. Đừng nói là đã mở 2 năm rùi mà lại bị sờ gáy đấy! Theo mình biết thì phải làm công văn gửi Thuế và nộp thuế môn bài cho chi nhánh hàng năm.
Vài điều góp ý!

A

anhnguyetdn0911

Guest
14/12/07
1
0
1
Đà Nẵng
các anh chị cho em hỏi là, tên chương, mục khoản mục, của thuế Môn Bài có gì thay dổi ko và ghi như thế nào ạ.

T

tran thi to nga

Guest
10/3/06
36
0
0
TP Ho Chi Minh
Mình thấy ngaymoi trách khainguyen như vậy là sai rồi. Đúng là có gì chưa biết thì hỏi, chứ nếu bạn chỉ muốn biết địa chỉ của kho bạc thì chỉ việc nhấc điện thoại lên thôi. Còn nếu chưa biết phải làm gì thì bạn cứ phone lên hỏi người ta. Mình đi nộp tiền mà, có gì đâu mà phải sợ? Nói thật, bản thân mình cũng không thích cách bạn hỏi đâu! Không giận nhé! Góp ý thật lòng.

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
viết vào quyể nộp tiền của cty miình ấy sau đó ghi đầy đủ chương , khảon mục, tiểu mục vào , số tiền bao nhiêu rồi mang ra kho bạc nộp.

mình ko biết các bạn đi nộp tiền ở kho bạc sao thấy rắc rối vậy, chứ mình đi nộp cũng nhiều lần rồi. mình thấy rễ à. mình lên kho bạc chỗ thu tiền đó họ có một miếng giấy nhỏ thôi cắt sẵn để đó ( chắc chắn là giấy nháp tận dụng lại rồi) mình lấy ghi tên cty, MST, nội dung mình ghi nộp thuế môn bài năm nào đó rồi đưa họ. rồi họ tự in HD mình đưa tiền cho họ rồi mình ký nhận chỗ người nộp tiền thế là xong ( chắc chắn mình phải giữ 1 liên của giấy nộp tiền đó nha).

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Nhưng nộp các khoản thuế thì bạn phải có giấy nộp tiền vào NSNN chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA