Phần mềm TNCN 2.5 lỗi không nở được

• Thread starter thuylady88
  • Ngày gửi
thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Chào cả nhà. E tải phần mềm TNCN 2.5 về cài, khi e mở phân mềm ra thì không có bảng biểu gì hết, mà chỉ 1 bảng cel trắng xóa. Khi e thử ấn vào ô kết xuất tệp hồ sơ hoặc ghi thì nó hiện ra 1 ô bằng tiềng anh (run-time error '429'. ActiveX component can't create object). khi e ấn vào "OK" phía dưới ô thì phân mềm tự động tắt. mặc dù e đã gỡ là cài lại nhìu lần nhưng tình trạng vẫn như trên. Mong ac giúp e. e cảm ơn nhìu nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Phần mềm TNCN 2.5 lỗi không nở được

Chào cả nhà. E tải phần mềm TNCN 2.5 về cài, khi e mở phân mềm ra thì không có bảng biểu gì hết, mà chỉ 1 bảng cel trắng xóa. Khi e thử ấn vào ô kết xuất tệp hồ sơ hoặc ghi thì nó hiện ra 1 ô bằng tiềng anh (run-time error '429'. ActiveX component can't create object). khi e ấn vào "OK" phía dưới ô thì phân mềm tự động tắt. mặc dù e đã gỡ là cài lại nhìu lần nhưng tình trạng vẫn như trên. Mong ac giúp e. e cảm ơn nhìu nhìu.
Cài xong khởi động lại máy đã rồi vào.

U

uhvui

Guest
11/3/13
1
0
0
31
pro vn
www.phimgc.com

nếu bạn có mã băng thì hãy mở băng trước rồi cài nhé :)

Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định

Chào cả nhà. Em cũng gặp tình huống giống thuylady88.mà còn gặp thêm vấn đề nữa là máy tính bị die luôn. KHông hiểu vì sao nữa. Cả nhà có bác nào gặp tình huống này và đã xử lý được rùi không. giúp em với. Help!!!!!!!

Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định

Cả nhà có ai biết chỉ giúp em với. Em đang làm thuế gấp lắm. Help !!!!!!!!!

H

hoasenth

Guest
1/12/10
3
0
1
Bim Son

không biết có giống bạn không, mình tải 2.5 về và update (không gỡ cái cũ) thì bị hiện tượng y như vậyvaf mình xử lý như sau thì được luôn, giao diện giống cũ, có dữ liệu công ty luôn
1. gỡ phiên bản lỗi
2. khởi động lại máy
3. cài 2.5
4. khởi động lại máy
5. và sử dụng....

Mình cũng làm như vậy nhưng CQ thuế nói phần nơi cấp CMND phải có chữ Tỉnh (VD: Tỉnh Thanh Hóa, Tỉnh Ninh Bình). Nhưng TNCN2.5 mình cài xong không có chữ Tỉnh (VD: Thanh Hóa, Ninh Bình) nên không gửi được File đăng ký MST cho CQ thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA