BHXH mới và các thủ tục đăng kí

• Thread starter phamhue
  • Ngày gửi
P

phamhue

Guest
21/2/08
3
0
0
43
tp.hcm
:wall:Các Bác ơi. giúp mình với
hom trước tết mình có đi đk lao động mới cho nhân viên vì la cty mình mới thành lập, mình ĐK cả thang lương và bảng lương, nhưng khi mình Đk thì phòng lao động chì nhận danh sách ĐK lao động thôi, vì họ bảo là cty trên 10 người thì phải thành lập công đoàn, vậy cho mình hỏi: mình muốn ĐKBHXH thì thủ tục bao gồm những gì theo QĐ mới, vậy mình có ĐK thành lập công đoàn không?nếu không ĐK thì có ĐK được BHXH ko? Các Bác chỉ cho mình với...mình cám ơn các Bác nhiều....:flowersun

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

alicehuyen

Guest
23/1/08
16
0
1
HN
cty e cũng đag làm BHXH cần những thủ tục gì các bác chỉ em với

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Theo mình biết thì bạn lên sở lao động và thương binh xã hội thuộc quận mà doanh nghiệp bạn đăng ký kinh doanh vậy! Bạn lên đó hỏi, họ sẽ hướng dẫn bạn phải làm những gì. Khi đã có những yêu cầu của bên đó rồi, thấy cái gì vướng mắc thì vào diễn đàn này hỏi mọi người, như thế nó sẽ dễ hơn cho bạn và cho tất cả mọi người muốn giúp bạn
Bạn vào đây để tham khảo thêm nhé!
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=40764

hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
:wall:Các Bác ơi. giúp mình với
hom trước tết mình có đi đk lao động mới cho nhân viên vì la cty mình mới thành lập, mình ĐK cả thang lương và bảng lương, nhưng khi mình Đk thì phòng lao động chì nhận danh sách ĐK lao động thôi, vì họ bảo là cty trên 10 người thì phải thành lập công đoàn, vậy cho mình hỏi: mình muốn ĐKBHXH thì thủ tục bao gồm những gì theo QĐ mới, vậy mình có ĐK thành lập công đoàn không?nếu không ĐK thì có ĐK được BHXH ko? Các Bác chỉ cho mình với...mình cám ơn các Bác nhiều....:flowersun

Mình ko bít ở thành phố HCM thì thế nào,Cty mình ở HN và mình vừa đăng ký thang bảng lương với Sở LĐ-TBXH về xong,danh sách người lao động bên mình là 14 người nhưng cty mình ko thành lập công đoàn.Mình chỉ làm bản danh sách lao động của tất cả nhân viên trong cty có đầy đủ chữ ký của họ thế là ok thôi.Sở duyệt rùi mà.Bạn có làm bản danh sách đó chưa?

P

phamhue

Guest
21/2/08
3
0
0
43
tp.hcm
Cám ơn bạn Hanghai nhiều, nhưng bạn ơi khi mình đưa ra danh sách đề nghị không thành lập công đoàn và có chữ ký đại diện của ba bộ phận vậy mà trên đó họ cũng không chịu, bắt mình phải thành lập công đoàn....hixhihxihxi cho nên phải đăng kí CĐCS xogn mới đang kí thang lương bảng lương mà ds lao động thì họ đã nhận cho mình rồi

P

phamhue

Guest
21/2/08
3
0
0
43
tp.hcm
Bạn hanghai ơi, bạn có thể gửi cho mình mẫu bản danh sách của bạn làm cho mình tham khảo nha ĐC mail của mình là: kittykids102@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều

H

hoaithom

Guest
31/12/07
3
0
0
Ha Nam
Bạn hanghai ơi, bạn có thể gửi cho mình mẫu bản danh sách của bạn làm cho mình tham khảo nha ĐC mail của mình là: thom_ht79@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA