Cơ sở để cơ quan thuế xuất toán chi phí

• Thread starter thienkhoi1583
  • Ngày gửi
T

thienkhoi1583

Guest
4/2/08
14
0
0
HCM
Chào cả nhà. Mình là thành viên mới mình tạo chủ đề này để mong bàn bạc học hỏi và cùng tiến bộ.Nếu có có sai sót hay trùng lắp với các chủ đề khác mong bác admin cứ thẳng tay delete nhé!. Trong quá trình làm kế toán mình nhận ra điều này : " nếu làm đúng tất cả thủ tục và nguyên tắc kế toán vẫn chưa đủ" Vẫn bị "bốc" trúng như thường và đó là chuyện bình thường của người làm kế toán. Vậy nên nếu chúng ta biết được họ dựa trên những văn bản nào để làm tiêu chuẩn đó thì việc làm kế toán mới mong thoát khỏi cảnh " nơm nớp lo sợ". Với lại văn bản luật của ta toàn là luật mở, chẳng quy định cụ thể cho một cái gì cả dân kế toán chỉ toàn hỏi là hỏi! cái gì cũng hỏi. hiii. ( có khi như vậy mới giỏi ra nhỉ!).Vì thế mong các cao thủ hãy chung tay góp sức với em nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Chào cả nhà. Mình là thành viên mới mình tạo chủ đề này để mong bàn bạc học hỏi và cùng tiến bộ.Nếu có có sai sót hay trùng lắp với các chủ đề khác mong bác admin cứ thẳng tay delete nhé!. Trong quá trình làm kế toán mình nhận ra điều này : " nếu làm đúng tất cả thủ tục và nguyên tắc kế toán vẫn chưa đủ" Vẫn bị "bốc" trúng như thường và đó là chuyện bình thường của người làm kế toán. Vậy nên nếu chúng ta biết được họ dựa trên những văn bản nào để làm tiêu chuẩn đó thì việc làm kế toán mới mong thoát khỏi cảnh " nơm nớp lo sợ". Với lại văn bản luật của ta toàn là luật mở, chẳng quy định cụ thể cho một cái gì cả dân kế toán chỉ toàn hỏi là hỏi! cái gì cũng hỏi. hiii. ( có khi như vậy mới giỏi ra nhỉ!).Vì thế mong các cao thủ hãy chung tay góp sức với em nhé!

Ý kiến của bạn nêu cũng là suy nghĩ của đại bộ phân những người làm kế tóan. Nhưng nếu chúng ta làm đúng, được sự đồng tình, nhất trí của Giám đốc, chủ doanh nghiệp thì không có gì phải "nơm nớp lo sợ". Hệ thống văn bản pháp luật vể thuế cũng đã có rất rõ ràng và luôn luôn được bổ sung để theo kịp với những thực tế phát sinh.
Nếu bạn học thuộc và vận dụng đúng các Văn bản pháp luật về thuế, gồm Luật, các Nghị định, các Thông tư và Luật kế tóan, các chuẩn mực kế tóan thì bạn sẽ yên tâm về nghề nghiệp của mình.
Thân chào bạn!

Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
Đồng ý với những gì bác viết ra đây,con bò bao giờ cũng bắt đầu từ con bê, nhưng con bê phải biết tự vận động cho bản thân mình trước đã, chỉ cứ lì ra đấy thì khi trở thành con bò thì.....con bò thật đấy.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Cái quan trọng nữa là khi làm kế toán mình cứ làm theo Luật, NĐ, chuẩn mực, chế độ, QĐ, Thông tư hướng dẫn về kế toán, phản ánh đầy đủ sau đó căn cứ các Luật, TTư... của thuế --> những cái không hợp lý hợp lệ --> hiểu rõ LN kế toán và thu nhập chịu thuế TNDN.

B

BUICHAU

Guest
29/2/08
1
0
0
508 lô S
Cái quan trọng nữa là khi làm kế toán mình cứ làm theo Luật, NĐ, chuẩn mực, chế độ, QĐ, Thông tư hướng dẫn về kế toán, phản ánh đầy đủ sau đó căn cứ các Luật, TTư... của thuế --> những cái không hợp lý hợp lệ --> hiểu rõ LN kế toán và thu nhập chịu thuế TNDN.
Bổ sung thêm: cố gắng kiếm thêm dẫn chứng bổ sung cho tài liệu kế toán, khách quan thì càng tốt. Ví dụ như: hoá đơn vận chuyển đi kèm hợp đồng, hoá đơn mua điện thoại đi kèm đơn đề nghị của bộ phận sử dụng điện thoại cùng quyết định của giám đốc, .....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA