Ngân Hàng chuyển trả thẳng nhà cung cấp

• Thread starter lacdavuong
  • Ngày gửi
L

lacdavuong

Guest
2/7/08
2
0
0
Ha nam
Chào các anh chị!
Công ty em SX bánh kẹo,mới được thành lập tháng 5/2012.tháng 7/2012 Công ty em vay ngân hàng để mua nguyên liệu SX,nhưng theo hợp đồng với ngân hàng thì ngân hàng sẽ chuyển trả tiền nguyên liệu vào thẳng tài khoản của nhà cung cấp (theo số tiền trên hoá đơn của nhà cung cấp) để tránh tình trạng cty em vay vốn không phải để SX.Nhưng hiện nay em chưa biết hạch toán nghiệp vụ này như thế nào nên nhờ các anh chị giúp đỡ.
Em cám ơn anh chị rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Ðề: Ngân Hàng chuyển trả thẳng nhà cung cấp

Chào bạn, trường hợp của bạn thì sẽ hạch toán như sau:
Nợ 331
Có 311
Trước đó bạn đã hạch toán tiền nhập nguyên vật liệu: Nợ ...., Có 331 nên sẽ bù trừ được khoản tiền này.
Khi nào bạn thanh toán nợ với ngân hàng thì bạn trừ dần vào 311 (Nợ 311, Có 111, ....) nhé.
Chúc bạn thành công.

L

leomk

Sơ cấp
22/2/13
36
0
6
quảng ninh

định khoản nợ 331 có 311 chi tiết công nợ là đc mà

mylop1212

mylop1212

Guest
23/3/08
29
5
8
38
hanoi

Đây là phương pháp vay cho vay của ngân hàng nhằm đảm bảo tiền cho vay được sử dụng đúng mục đích.

Bạn chỉ cần hạch toán: Nợ Hàng tồn kho
Có 311 ( nợ ngắn hạn)
Chứng từ đính kèm phiếu báo nợ của ngân hàng và đơn rút vốn của mình. Thân

Chào các anh chị!
Công ty em SX bánh kẹo,mới được thành lập tháng 5/2012.tháng 7/2012 Công ty em vay ngân hàng để mua nguyên liệu SX,nhưng theo hợp đồng với ngân hàng thì ngân hàng sẽ chuyển trả tiền nguyên liệu vào thẳng tài khoản của nhà cung cấp (theo số tiền trên hoá đơn của nhà cung cấp) để tránh tình trạng cty em vay vốn không phải để SX.Nhưng hiện nay em chưa biết hạch toán nghiệp vụ này như thế nào nên nhờ các anh chị giúp đỡ.
Em cám ơn anh chị rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA