Sổ sách theo quyết định 48

• Thread starter ketoankinhcan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Thời gian vừa qua em có tải từ diễn đàn về chương trình kế tóan excel theo hình thức NKC quyết định 48 (mẫu biểu rất đẹp). Nhưng em không nhớ tác giả là ai. Anh chị nào làm rồi chỉ giúp em. Tại sao em thấy phần phiếu thu/chi, nhập/xuất, bên ký hiệu tài khỏan nó chỉ định khỏan bút tóan đơn, chứ nó không tự động nhảy sang bút tóan kép được. Vì em đang làm theo hình thức NKC có nghiệp vụ xuất nhập khẩu. Mong anh chị giúp em! Chứ lại mất thêm công đọan nick vào mũi tên để chọn tài khỏan thì vô duyên quá, hi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Thời gian vừa qua em có tải từ diễn đàn về chương trình kế tóan excel theo hình thức NKC quyết định 48 (mẫu biểu rất đẹp). Nhưng em không nhớ tác giả là ai. Anh chị nào làm rồi chỉ giúp em.

Chừng đó không đã pó tay rồi.

T

thanhhung

LQT
Thời gian vừa qua em có tải từ diễn đàn về chương trình kế tóan excel theo hình thức NKC quyết định 48 (mẫu biểu rất đẹp). Nhưng em không nhớ tác giả là ai. Anh chị nào làm rồi chỉ giúp em. Tại sao em thấy phần phiếu thu/chi, nhập/xuất, bên ký hiệu tài khỏan nó chỉ định khỏan bút tóan đơn, chứ nó không tự động nhảy sang bút tóan kép được. Vì em đang làm theo hình thức NKC có nghiệp vụ xuất nhập khẩu. Mong anh chị giúp em! Chứ lại mất thêm công đọan nick vào mũi tên để chọn tài khỏan thì vô duyên quá, hi.
Chịu khó đi bác! Có mỗi việc click chọn tài khoản vẫn còn hơn là phải làm thủ công đó!

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
chào bạn!
Mình cũng làm theo quyết định 48. Mình thấy sổ nhật ký chung cũng không có gì thay đổi so với QĐ 15. Chỉ thay đổi ở biểu mẫu báo cáo tài chính thôi thì trong HTKH 1.3 có rồi !

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
sổ sách theo QĐ 48

Các anh chị ơi cho em hỏi với!
Em thấy theo quy định là năm 2007 doanh nghiệp vừa và nhỏ phải làm theo QĐ 48 rổi. Mà sao ơ Cty em thấy năm 2007 vẫn làm theo QĐ 15 thế thì có sao không ah. Em năm 2008 em làm theo QĐ 48 nhưng không đăng ký với cơ quan thuế mà sau này sẽ trình bày trên báo cáo tài chính có được không, nếu bắt buộc phải đăng ký thì có những thủ tục gì ah.Mà từ trước đến giờ em toàn học theo QĐ 15, nếu Cty em vẫn làm theo QĐ 15 có được không hay nhất thiết phải theo QĐ 48.Anh chị trả lời giùm em đi vì sổ sách em cứ rối tung hết cả rồi

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi với!
Em thấy theo quy định là năm 2007 doanh nghiệp vừa và nhỏ phải làm theo QĐ 48 rổi. Mà sao ơ Cty em thấy năm 2007 vẫn làm theo QĐ 15 thế thì có sao không ah. Em năm 2008 em làm theo QĐ 48 nhưng không đăng ký với cơ quan thuế mà sau này sẽ trình bày trên báo cáo tài chính có được không, nếu bắt buộc phải đăng ký thì có những thủ tục gì ah.Mà từ trước đến giờ em toàn học theo QĐ 15, nếu Cty em vẫn làm theo QĐ 15 có được không hay nhất thiết phải theo QĐ 48.Anh chị trả lời giùm em đi vì sổ sách em cứ rối tung hết cả rồi

Theo mình thì làm theo quyết định nào cũng được, miễn là bạn thấy nó phù hợp và dễ làm, đương nhiên là làm theo cái nào thì cả năm phải làm theo cái đó.
Chúc thành công.

D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
việc lập báo cáo theo qđịnh nào cũng phải thống nhất trước (tùy theo loại hình sở hữu vốn, loại hình DN)
Nếu chưa có sách theo mẫu của qđịnh 48 thì nên mua sách.
Trường hợp DN vừa và nhỏ thì nên làm theo 48 cho nhẹ nhàng.

D

dimele

Guest
1/8/08
2
0
0
42
Ha Noi
Thay đổi kế toán trưởng cần những thủ tục gì???

Công ty minh thay đổi kế toán trưởng. Vậy công ty mình phải làm những thủ tục gì để hoàn thành đúng quy chế của việc thay đổi trên.
Các bạn góp ý kiến giúp mình với.:thanx:

D

dimele

Guest
1/8/08
2
0
0
42
Ha Noi
Thay đổi kế toán trưởng cần những thủ tục gì???

Công ty mình thay đổi kế toán trưởng. Vậy công ty mình cần phải làm những thủ tục, giấy tờ văn bản như thế nào? Gửi đến đâu? Để công việc thay đổi này được công nhận.
Các bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

D

Dieu Ha

Guest
8/4/08
2
0
0
46
Hue
Theo mình biết thì thay đổi kế toán trưởng bạn phải làm Quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng mới và gửi Quyết định này cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý Cty bạn

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Theo mình biết thì thay đổi kế toán trưởng bạn phải làm Quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng mới và gửi Quyết định này cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý Cty bạn

Bạn đọc trong Luật kế toán VN có qui định rõ đấy

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Cám ơn các anh chị!
Bác Dang Vien oi tiện cho em hỏi luôn. Nếu em làm sổ sách theo QĐ 48 thì có cần đăng ký với cơ quan thuế không? Em vừa bị phạm lỗi nên bây giờ mới được gửi bài tiếp. Em mới tham gia nên cũng không biết.Mong các bác chỉ bảo giùm em nhé.

T

tethien

Guest
7/1/08
4
0
0
Nha Trang
Le Luong oi! Bac vao cho nao de tai từ diễn đàn về chương trình kế tóan excel theo hình thức NKC quyết định 48. Bac lam on chi cho minh voi. Hay Bac chiu kho gui cho minh bieu mau do duoc ko? Thanks

H

HO THI NGUYET

Guest
14/8/08
1
0
0
38
BA RIA VUNG TAU
các anh chị oi
Giúp em với, em mới vào làm cho 1 công ty mới thành lập và làm theo hình thức ghi sổ nhật ký chung nhưng em không biết bắt đầu từ đâu
Nhật ký chung gồm có sổ gi và cách ghi như thế nào ,anh chị send cho em với
Em cám ơn anh chị nhiều nhiều
Chúc các anh chị vui vẻ.

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Chào bạn!
Mình đang làm sổ theo hình thức nhật ký chung.MÌnh đang làm là khi có bất kỳ một nghiệp vụ nào phát sinh và có chứng từ, hóa đơn đầy đủ thì ghi vào nhật ký chung.Nếu nghiệp vụ phát sinh ít thì không cần lập các sổ nhật ký đặc biệt chỉ cần lập NKC là đủ. Từ nhật ký chung bạn vào các sổ chi tiết, sổ tổng hợp chi tiết và vào sổ cái.Tốt nhất bạn tìm sách vể hướng dẫn ghi sổ kế toán mà đọc, trong đó ghi rất đầy đủ.

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Chào các anh chị!
Không ai trả lời giùm em ah. Anh chị giúp em với vì giờ em không biết làm theo hệ thống sổ nào,làm theo QĐ 48 thì em lại chưa đăng ký với cơ quan thuế

L

linhle

Guest
bạn ơi công ty bạn làm theo quyết định nào thì bạn phải xem lại doanh nghiệp mình chứ bạn. Quyết định 48 áp dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ . Chúc bạn làm tốt công việc của mình

K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Cám ơn các anh chị nhé!
Cty em có mỗi mình em là kế toán,em mới vào nên không biết cứ tưởng là phải đăng ký với cơ quan thuế thì mới được áp dụng.Cty em năm 2007 làm sổ theo QĐ15, giờ em mới vào làm theo QĐ 48 vì em đọc theo quy định thấy Cty em là doanh nghiệp nhỏ mà.Giờ em làm theo QĐ48

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội

Đính kèm

• KE_TOAN___NKC.rar
    647.1 KB · Lượt xem: 828