Sao lưu dữ liệu phần mềm HTKK v1.2 và khả năng phục hồi dữ liệu của HTKK v1.3

• Thread starter buithanhson
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buithanhson

Guest
4/2/08
6
0
0
hcm
Cho mình hỏi, phần mềm KTKK thuế 1.3 nếu cài đặt vào có mất dữ liệu tháng trước hay không ? nếu mất thì làm cách nào. thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Cho mình hỏi, phần mềm KTKK thuế 1.3 nếu cài đặt vào có mất dữ liệu tháng trước hay không ? nếu mất thì làm cách nào. thank
Thông thường khi cài thì dữ liệu nằm tại đây:
C:\Program Files\HTKK\DataFiles

Copy nguyên cái DataFiles để chổ khác sau đó tiến hành Install bình thường. Nếu sau khi cài đặt mà bị mất dữ liệu thì chép đè DataFiles lại là OK!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Khi cài đặt HTKK v1.3 việc trước hết các bạn nên chú ý Sao lưu dữ liệu từ phiên bản cũ (HTKK v1.2) vì khi cài đặt HTKK v1.3 bạn phải gỡ bỏ các phiên bản cũ khỏi hệ thống.

Việc sao lưu dữ liệu có 02 cách sau:

- Sao lưu Folder DataFiles của phiên bản cũ

- Sử dụng chức năng Sao lưu dữ liệu từ menu Công cụ HTKK sẽ cung cấp cho bạn 1 file nén (zip)

Vấn đề khó là ở phần phục hồi dữ liệu: Chúng ta biết rằng, mẫu biểu sử dụng từ HTKK v1.2 và HTKK có sự khác biệt rất nhiều, điều này dẫn đến việc không thể sử dụng chức năng Phục hồi dữ liệu được... Mình đã thử Backup và phục hồi nhưng chỉ có thông tin về đơn vị là còn có thể sử dụng, các phần khác không còn thông tin nào khác.

Sửa lần cuối:
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Vấn đề khó là ở phần phục hồi dữ liệu: Chúng ta biết rằng, mẫu biểu sử dụng từ HTKK v1.2 và HTKK có sự khác biệt rất nhiều, điều này dẫn đến việc không thể sử dụng chức năng Phục hồi dữ liệu được... Mình đã thử Backup và phục hồi nhưng chỉ có thông tin về đơn vị là còn có thể sử dụng, các phần khác không còn thông tin nào khác.

Khi cài đặt HTKK 1.3.0 thì không mất dữ liệu đã kê khai, nhưng không phục hồi TK cũ được. Các bạn muốn tra cứu TK cũ thì phải dùng HTKK 1.2.0 để tra cứu.
Như vậy nghĩa là trên máy của các bạn vừa có HTKK 1.2.0, vừa có HTKK 1.3.0. (Lưu ý là đừng nhầm khi khai TK mới nhé, HTKK 1.2.0 chỉ để tra cứu TK cũ thôi).
Mình không gửi được kèm file thì làm cách nào gửi cho mọi người nhỉ?:two:

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
ôi trời ơi bài này em mỡ ra hơi muộn nên đã gỡ bỏ phiên bản HTKK 1.20 rồi anh chị ơi.. EM đã cài lại HTKK mới vậy có cách nào phục hồi lại Cái phiên bản 1.20 không ạ?

B

Butchiden

Guest
20/9/07
6
0
0
40
Hoang mai
Khi tải HTKK V1.3.0 mình cũng gỡ bỏ V1.2.0 rồi các bạn gíp mình với. Bây giờ mình mất hết số liệu trước đây rồi.

M

muathu_67

Guest
28/2/06
15
0
1
Thanh pho Ho Chi Minh
phục hồi dữ liệu của HTKK1.2

Mình cũng đọc bài này muộn nên đã gỡ bỏ HTKK1.2 mà chưa sao chép lại.Bây giờ làm sao phục hồi tìm lại.Giúp mình với.Cám ơn nhiều

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình cũng đọc bài này muộn nên đã gỡ bỏ HTKK1.2 mà chưa sao chép lại.Bây giờ làm sao phục hồi tìm lại.Giúp mình với.Cám ơn nhiều

Tình huống này được xử lý như sau:

Khi cài đặt HTKK 1.3.0 thì không mất dữ liệu đã kê khai, nhưng không phục hồi TK cũ được. Các bạn muốn tra cứu TK cũ thì phải dùng HTKK 1.2.0 để tra cứu.
Như vậy nghĩa là trên máy của các bạn vừa có HTKK 1.2.0, vừa có HTKK 1.3.0. (Lưu ý là đừng nhầm khi khai TK mới nhé, HTKK 1.2.0 chỉ để tra cứu TK cũ thôi).
Mình không gửi được kèm file thì làm cách nào gửi cho mọi người nhỉ?:two:

:eek:fftopic: nhé! Chúc vui!

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA