Thủ tục kiểm toán

• Thread starter longneu83
  • Ngày gửi
L

longneu83

Guest
27/7/04
12
0
0
Tôi chưa hiểu rõ về khái niệm thủ tục kiểm toán tổng hợp và thủ tục kiểm toán chi tiết. Và nếu trong đề thi có ghi: Bạn hãy nêu những thủ tục kiểm toán cần thiết để phát hiện những sai sót trên, thì tôi phải làm thế nào.
Bạn nào biết xin chỉ bảo giúp.
Chân thành cảm ơn!
longneu83@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhthuy_2210

Guest
6/9/04
1
1
0
40
ha noi
chào ban
theo mình được biết nếu bạn muốn biết để đưa ra các thủ tục kiểm toán bạn phải hiểu rõ nội dung nghiệp vụ đó vi pham cơ sở dẫn liệu nào
chẳng hạn , đối với nghiệp vụ vi phạm tính đầy đủ ban cần tiến hành kiểm kê sau do dối chiếu kết quả kiểm kê thực tế với số liệu trên sổ sách kế toán.Cụ thể,khi kiểm toán bạn phat hiên có một TSCĐ ko được kế toán đơn vị phản ánh vào sổ bạn cần tiến hành kiểm kê TSCĐ sau đó so sánh với kết quả trên sổ sách
nếu liên quan toi công nợ khách hàng thi tiến hành gửi thư xác nhận
nếu kế toán đơn vị hạch toán sai các khoản khác vao chi ohí cần so sanh chi phí nam nay với chi phí năm trước để xem xét xu hướng biến động

• Like
Reactions: Loannguyenn
P

P.T.B.Ngọc

Guest
2/12/16
1
0
1
27
m.n ơi cho e hỏi tý ạ... ai biết trả lời giúp e với,e cảm ơn nhiều ạ
ĐỐI VỚI MỖI SAI SÓT SAU, HÃY CHO BIẾT THỦ TỤC KIỂM TOÁN CẦN THIẾT ĐỂ NGĂN CHẶN SAI PHẠM VÀ THỦ TỤC KIỂM TOAN CẦN ÁP DUNG
A, Thời gian tính khấu hao nhỏ hơn thời gian có thể sử dụng thực tế.
B. Mua tài sản nhung ghi vào chi phí.
C. Chi phí khấu hao liên quan đến tài sản dùng cho sản xuất được tính cho chi phí quản lý doanh nghiệp.
D. Nguyên giá tài sản chỉ bao gồm giá mua trên hóa đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA