Lỗi trong phần mềm HTKK 3.1.6

• Thread starter Trangquynhtc
  • Ngày gửi
T

Trangquynhtc

Sơ cấp
13/4/10
6
0
1
35
Hà Nội
Cả nhà giúp em với ạ
Công ty em được giảm 30% thuế TNDN năm 2012 theo thông tư 140/2012/TT-BTC, nhưng khi kê khai trên phần mềm HTKK 3.1.6 e ko ghi được số tiền thuế được giảm vào chỉ tiêu mã số [C9] trên tờ khai 03/TNDN, cũng không tìm thấy phụ lục nào của phần này để nó nhảy số qua chỉ tiêu [C9] cả. Có ai biết chỉ giúp em với ạ. Em đang cần gấp lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Lỗi trong phần mềm HTKK 3.1.6

Cả nhà giúp em với ạ
Công ty em được giảm 30% thuế TNDN năm 2012 theo thông tư 140/2012/TT-BTC, nhưng khi kê khai trên phần mềm HTKK 3.1.6 e ko ghi được số tiền thuế được giảm vào chỉ tiêu mã số [C9] trên tờ khai 03/TNDN, cũng không tìm thấy phụ lục nào của phần này để nó nhảy số qua chỉ tiêu [C9] cả. Có ai biết chỉ giúp em với ạ. Em đang cần gấp lắm
Vẫn gõ vào bình thường mà bạn. Còn 1 cách khác( một số chi cục thuế yêu cầu làm ) là chọn PL 03-3A tích vào ưu đãi khác và gõ số liệu vào bình thường thì số liệu giảm 30 kia sẽ nhảy vào C9

T

Trangquynhtc

Sơ cấp
13/4/10
6
0
1
35
Hà Nội

Vẫn gõ vào bình thường mà bạn. Còn 1 cách khác( một số chi cục thuế yêu cầu làm ) là chọn PL 03-3A tích vào ưu đãi khác và gõ số liệu vào bình thường thì số liệu giảm 30 kia sẽ nhảy vào C9
Em cám ơn anh nhiều ạ :)

D

d5ltkt3

Sơ cấp
2/11/11
5
0
1
Hà Nội

Anh/chị giúp em với, HTKK 3.1.6 bị lỗi Run time error 75, em phải làm thế nào ạ. Em cảm ơn A/c

L

letrang125

Sơ cấp
4/1/13
12
0
1
32
tp.hcm

bạn dowload phần mềm 3.1.6 khác về cài lại thử nhé,bản mới đó bạn.

X

xuanminhnt

Guest
29/1/13
3
0
0
NhaTrang

Anh/chị giúp em với, HTKK 3.1.6 bị lỗi Run time error 75, em phải làm thế nào ạ. Em cảm ơn A/c

Nguyên nhân: Do User sử dụng của bạn khi Log on vào Windows không có quyền Write (ghi)lên bất kỳ thư mục do User Administrator tạo ra vì vậy khi bạn khởi tạo chương trình sẽ bị lỗi như trên. (Trường hợp này chỉ đối với những Doanh nghiệp có hệ thống Mạng LAN).

* Cách xử lý: Vào User có toàn quyền (Administrator) và phân lại quyền cho thư mục HTKK có quyền ghi (write). Cụ thể như sau:

Bước 1: Tìm đến thư mục có tên HTKK sau đó nhấn nút phải chuột ở thư mục HTKK và chọnmenu properties.

Bước 2: Ta chọn thẻ Security ở cửa sổ Properties, ta thục hiện như sau:
- Tại mục Group or User names ta điểm chuột vào dòng Administrator
- Tại mục Permissions for Administrator ta chọn dấu tích vào phần ô vuông của Full Control ở cột Allow.

Bước 3: Nhấn OK để kết thúc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA