Giúp đỡ: Phần mềm ECUSKD - khai hải quan điện tử

• Thread starter thumper
  • Ngày gửi
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Hôm nay mới được tiếp kiến mấy pác Hải quan Hải Phòng KV1. tớ thấy có phần mềm khai hải quan điện tử( bản demo), dành cho DN tự khai ( chỉ sent qua mạng Lan thôi) thấy hay hay. Tớ có lên net tìm và down về nhưng toàn báo lỗi đăng nhập. Các pác nào đã sử dụng rồi giúp tớ với. Vì đỡ phải khai trên EXCEL, khai trên phần mềm đẹp hơn tiện hơn...
Giúp tớ với

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Hôm nay mới được tiếp kiến mấy pác Hải quan Hải Phòng KV1. tớ thấy có phần mềm khai hải quan điện tử( bản demo), dành cho DN tự khai ( chỉ sent qua mạng Lan thôi) thấy hay hay. Tớ có lên net tìm và down về nhưng toàn báo lỗi đăng nhập. Các pác nào đã sử dụng rồi giúp tớ với. Vì đỡ phải khai trên EXCEL, khai trên phần mềm đẹp hơn tiện hơn...
Giúp tớ với

Cái này phải có mã truy nhập của HQ nơi đăng ký làm thủ tục cấp cho đàng hoàng chứ, tự nhiên khai báo thế nào được.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Không cần mã Truy nhập!
Trong bản tải về có cả phần hướng dẫn sử dụng rồi đó!

Sửa lần cuối:
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
ấy. Áp dụng nhưng chỉ là tại chô thui, chứ có qua internet đâu.
Pác cho tớ link down với. tớ down ở web thuế Bình Dương nhưng khi sử dụng toàn đòi mật khẩu thui. hic hic

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
hoặc bạn vào: www.thaisonsoft.com.vn để tải nhé!
bạn nên dùng Flasghet hỗ trợ Down cho nhanh!
Trân trọng!

T

tan phuong

Guest
21/7/08
2
0
0
Việt Nam
Cảm ơn mọi người nhiều nha! Mình đang cần phần mềm khai xuất nhập khẩu.
Thông tin của các bạn hỗ trợ mình rất nhiều.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
hoặc bạn vào: www.thaisonsoft.com.vn để tải nhé!
bạn nên dùng Flasghet hỗ trợ Down cho nhanh!
Trân trọng!

Pác lucky ui bản đó chỉ cho sài 20 tờ thui.....

Giờ Hải Quan bắt DN mang khai báo ở nhà trước rùi......sent mail hoặc (copy USB) mang lên cho họ...pó kánh....

Các pác được dùng free 20 tờ/ 1 máy ( hoặc free mãi nếu biết cách dùng).....

Có gì cuối tuần sẽ nói rõ cho các pác xem cách thức làm thế nào v...vì thứ 4 này em mới đi he he he ..

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Giúp tớ với
Xin thông báo với cả nhà là phần khai báo hải quan trên phần mềm này chỉ là điều kiện bắt buộc doanh nghiệp phải khai trước khi bộ phận tiếp nhận tờ khai chấp nhận thông quan bộ hồ sơ NK của doanh nghiệp bạn, họ sẽ mở tờ khai NK mà bạn khai ra đối chiếu với bộ hồ sơ bạn nộp nếu thấy khớp số liệu trên 2 bộ họ mới đồng ý thông quan cấp cho mã số, chuyển tiếp hồ sơ qua bộ phận kiểm hóa.
-Theo phòng quản lý mạng của HQ cho biết sang tháng 9/2008 phòng máy tính đặt tại các chi cục sẽ dỡ bỏ các DN phải down bản chính về dùng tại máy tính của doanh nghiệp rồi gửi qua Intenet cho HQ .Về lý thuyết cài đặt miễn phí xong không dễ dàng như HTKK đâu ,doanh nghiệp của tôi nhờ họ cài miễn phí xong mới biết phải bồi dưỡng công cài đặt mấy trăm K .
-Về bộ hồ sơ khai nộp cho HQ tôi xin mấy DN làm lâu năm cho copy mẫu họ làm sẵn, kê khai trên máy xong đưa tờ khai HQ và PLTK vào là in vèo ra luôn không phải viết tay như trước thật tiện lợi, lúc nào rảnh tôi sẽ hoàn thiện các mẫu này đưa lên mạng cho mọi người dùng cho đỡ vất vả
-Còn lỗi fond là không tránh khỏi người viết PM này chắc là ở Miền nam họ thích dùng VNI-TIMES nên phải chấp nhận, MẬT KHẨU đăng nhập của PM chính là MST của cty bạn, còn lỗi đăng nhập chắc là bạn chưa gửi công cài thì phải,tôi nghĩ khi cài xong họ gán cho PM đó một mã hiệu mới hoạt động .Thân

Sửa lần cuối:
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Pác ơi công nhận cái phần mềm này củ chuối thiệt...Giới hạn ký tự tùm lum ko làm gì được. giả sử nhập 3,4 cont thui thì ko thể ghi được.
Bên phần mềm làm chán quá. Hỗ trợ in ra mà lại export ra Excel mới chán . Tui cứ tưởng chọn in 1 phát in luôn, đúng mẫu của tờ khai luôn...pó tay. CHẳng qua PM này chỉ hỗ trọ giá trị và tên hàng hoá cho hải quan thôi. Tờ khai thì DN vẫn phải tự làm...bằng....tay hoặc excel....Đúng là phần mềm Việt Nam

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Pác ơi công nhận cái phần mềm này củ chuối thiệt...Giới hạn ký tự tùm lum ko làm gì được. giả sử nhập 3,4 cont thui thì ko thể ghi được.
Bên phần mềm làm chán quá. Hỗ trợ in ra mà lại export ra Excel mới chán . Tui cứ tưởng chọn in 1 phát in luôn, đúng mẫu của tờ khai luôn...pó tay. CHẳng qua PM này chỉ hỗ trọ giá trị và tên hàng hoá cho hải quan thôi. Tờ khai thì DN vẫn phải tự làm...bằng....tay hoặc excel....Đúng là phần mềm Việt Nam
Đúng rồi PM này là bộ tờ khai điện tử để nộp cho HQ thôi, còn bộ tờ khai bằng giấy bạn vẫn phải làm đủ bộ như trước, có điều tôi nói ở trên là mấy cty chuyên NK họ ke sẵn trên máy tính sau khi điền đầy đủ số liệu rồi đưa tờ khai mã vạch của hải quan vào máy in sẽ in ra đúng các vị trí cần điền số liệu, họ có tặng tôi nhưng vì lúng túng mấy việc chưa soạn ra tặng lại các bạn dùng .Thân

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Đúng rồi PM này là bộ tờ khai điện tử để nộp cho HQ thôi, còn bộ tờ khai bằng giấy bạn vẫn phải làm đủ bộ như trước, có điều tôi nói ở trên là mấy cty chuyên NK họ ke sẵn trên máy tính sau khi điền đầy đủ số liệu rồi đưa tờ khai mã vạch của hải quan vào máy in sẽ in ra đúng các vị trí cần điền số liệu, họ có tặng tôi nhưng vì lúng túng mấy việc chưa soạn ra tặng lại các bạn dùng .Thân

Hay quá. Pác rảnh up lên cho pà con đi. Cám ơn pác nhiều
Em đang dùng file excel, cũng tạm tạm, nhưng khổ nỗi phải chỉnh lại tuỳ theo từng máy in, hic hic ngồi chỉnh lại bằng tay lâu phết đó he he

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Hay quá. Pác rảnh up lên cho pà con đi. Cám ơn pác nhiều
Em đang dùng file excel, cũng tạm tạm, nhưng khổ nỗi phải chỉnh lại tuỳ theo từng máy in, hic hic ngồi chỉnh lại bằng tay lâu phết đó he he
Chào các bạn, thông cảm nhé hôm nay tôi rảnh rỗi lục tìm lại tờ khai Hải quan, đây là bản có cài đặt công thức cho phép tự động nhân ra kết quả tiền hàng NK, đồng thời tự động ghi bằng chữ dòng tổng số tiền, các bạn kê khai các thông số phù hợp vào các chỗ trống (Dòng chữ tô màu xanh nhạt sẽ không hiển thị khi in ra ) Sau khi kê khai hoàn chỉnh bạn đưa tờ khai có hoa văn chìm của hải quan vào máy in là các thông số mình vừa khai sẽ in đúng vào các vị trí cần thiết (Có thể phải căn chỉnh tờ khai chút ít ) Hy vọng các bạn đỡ vất vả khai báo .Thân

Sửa lần cuối:
T

thuyhan

Guest
1/8/08
64
0
0
Thái Bình
ấy. Áp dụng nhưng chỉ là tại chô thui, chứ có qua internet đâu.
Pác cho tớ link down với. tớ down ở web thuế Bình Dương nhưng khi sử dụng toàn đòi mật khẩu thui. hic hic

lam sao to lai khong gui dc nhi ?

B

btamsgn

Guest
5/12/06
6
0
0
43
TPHCM
Phần mềm Haiquan

Chào Bạn,

1. Bạn cho mình hỏi Phần mềm hải quan điện tử đã áp dụng cho bên hải quan đầu tư ở TPHCM hay chưa ?

2. Hiện tại doanh nghiệp mình khai báo thủ công nên đút lót tờ khai nhập : 70000 đồng, tờ khai xuất : 80,000đồng ,.. không biết khai báo hải quan điện tử có phải mất khỏan tiền này hay ko? hay vẫn đút lót cho hải quan.

Sửa lần cuối:
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Chào Bạn,

1. Bạn cho mình hỏi Phần mềm hải quan điện tử đã áp dụng cho bên hải quan đầu tư ở TPHCM hay chưa ?

2. Hiện tại doanh nghiệp mình khai báo thủ công nên đút lót tờ khai nhập : 70000 đồng, tờ khai xuất : 80,000đồng ,.. không biết khai báo hải quan điện tử có phải mất khỏan tiền này hay ko? hay vẫn đút lót cho hải quan.
Đề tài này bạn tham khảo đường dẫn dưới đây nói chung HQĐT còn nhiều hạn chế, người ta cần các DN đến trực tiếp làm thủ tục còn có phong bì còn xin cho, nếu các cậu khai HQ qua mạng thì họ còn có vị gì nữa,Nếu HQ họ chấp nhận loại dịch vụ mới như công chứng tư nhân tức là họ nhường phần cho đại lý HQ hoạt động thì cậu không còn cảnh như trên nữa Thân.

http://www.customs.gov.vn/Default.aspx?tabid=1&mid=520&ItemID=3195

Sửa lần cuối:
C

casauyeu

Guest
19/8/08
18
0
0
43
HN
Chào các bác, nghe các bác bàn luận rôm ra qua :)
Bác yaobei nói "Về bộ hồ sơ khai nộp cho HQ tôi xin mấy DN làm lâu năm cho copy mẫu họ làm sẵn, kê khai trên máy xong đưa tờ khai HQ và PLTK vào là in vèo ra luôn không phải viết tay như trước thật tiện lợi, lúc nào rảnh tôi sẽ hoàn thiện các mẫu này đưa lên mạng cho mọi người dùng cho đỡ vất vả" <---- không biết bác đã hoàn thiện chua? yaobei có thể gửi cho tớ không???? Cảm ơn yaobei nhiều.

H

hang_nguyen

Trung cấp
19/11/06
62
1
8
38
Bắc Ninh
File Ex bị lỗi phông, em không thể sửa được hu2

H

huyennguyen

Guest
12/2/06
20
0
6
Hà Nội
Hôm nay mình vừa đi mở tờ khai hải quan ở nội bài. Mình cũng có một số vướng mắc về khai hải quan từ xa.

Mình đến hải quan họ bảo mình đưa USB, mình có vào hải quan bình dương để xem hình ảnh phần mềm đó. Cái mục nhập hàng từ File Exel.

Mình lơ mơ về cái này quá, bàn nào biết giải thích giùm mình những mục sau vào dữ liệu ra sao ở trên phần mềm và những mục đó mình cũng đánh theo thứ tự như phần mềm đúng không:

1.Tên sheet?

2. Hàng đầu?

3. Cột mã hàng?

4. Cột tên hàng

5. Cột HS

6. Xuất xứ

7. Lượng?

8. ĐVT?

9. Đơn giá NT?

10. Trị giá NT?

11. Thuế suất ? Có phải là thuế suất thuê XNK không

12. Thuế TTĐB? Có phải là thuế suất thuế TTĐB không hay là số tiền ah

13. Thuế VAT? Có phải là thuế suất thuê VAT không hay là số tiền ah

14. Thuế khác?

16. Miễn thuế?
Bạn nào biết chỉ mình với, mình đang cần gấp

V

vananh2009

Guest
21/1/09
30
0
6
45
Ha noi
các bác ơi! cho em hỏi, em ty toe tcái phần mềm này mà tải về nhà dùng để tập khai thôi có được không ah. vì nó cứ bão lỗi liên tục không thể vào được
em chỉ muốn tập thồi mằ sao không được. Pác nào giúp em với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA