Giấy chứng nhận góp vốn?

• Thread starter tranminhthu75
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
bạn tải file ở bài dưới nhé, cũng là file mình gửi đó.

Sửa lần cuối:
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
bạn down thử cái này tham khảo coi sao nha.....! bao gồm cả sổ đăng ký thành viên và giấy chứng nhận góp vốn...mình lụm lặt được từ trong diễn đàn ra đó....:009::052::041::030:

Đính kèm

• Mau so DK thanh vien + GCN phan von gop.doc
    69.5 KB · Lượt xem: 1,611
T

tieuthu toc nau

Guest
26/3/08
2
0
0
40
TP.HCM
cty cua minh la cong ty co phan, ban nao co mau giay chung nhan gop von cho minh xin voi. Cam on may ban nhieu

D

duocsihung

Guest
6/4/08
4
0
0
TP Ho CHi Minh
Neu minh ghi nhan gop von de hop thuc hoa,sau nay may Ong anh co dong tranh chap thi sao?vi chung tu may Ong anh giu du het,luc do ra toa thi phai lam sao?cac ban co biet cach nao lach de gop von dung voi luat?cam on nhe.

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi Công ty mình là công ty cổ phần vốn điều lệ ghi trong giấy phép đăng ký kinh doanh là 3 tỷ, nhưng các cổ đông chỉ mới góp thực tế là 1 tỷ thì mình phẩn ánh thế nào? thời hạn bao lâu để góp hết số vốn đó. Nếu không góp hết mà mình muốn hợp thức hoá nó với thuế thì phải làm thế naof ? xin pà con chỉ giáo. Mình xin cám ơn

T

thuyvietvalue

Guest
25/1/10
4
0
1
37
Vĩnh Yên
Các bác ơi cho em hỏi, công ty em cổ đông đã góp đủ vốn bằng tiền mặt nhưng giờ lại muốn rút tiền mặt và góp đất vào. Vậy em phải làm nhưng thủ tục gì? có các mẫu biểu nào? Các bác gửi giúp em với ạ!
Thank!

C

cornet652003

Sơ cấp
17/7/09
4
0
0
Hà Nội
Theo như mình được biết thì vốn điều lệ này chỉ là mặt thuế thôi, bạn cứ cho các cổ đông góp đủ có dễ hạch toán ko? Thiếu tiền thì khó làm lắm. Khoản 1 tỷ kia bạn theo dõi trên quản trị là được rồi.

N

NguyenHung07

Trung cấp
4/1/08
113
0
0
HCM
bạn down thử cái này tham khảo coi sao nha.....! bao gồm cả sổ đăng ký thành viên và giấy chứng nhận góp vốn...mình lụm lặt được từ trong diễn đàn ra đó....:009::052::041::030:

Ai co bản tiếng Anh kg? Cho mình xin với.....

V

vhdung87

Guest
3/11/08
21
0
0
36
hà nội
thay đổi điều lệ hoặc là có biên bản họp hội đồng quản trị về việc chuyển từ góp vốn bằng tiền mặt sang góp vốn bằng đất, việc góp vốn bằng đất phải có thẩm định của tổ chức định giá. Các văn bản này gửi lên cơ quan thuế và sở kế hoạch đầu tư.

V

vhdung87

Guest
3/11/08
21
0
0
36
hà nội
Các bạn cho mình hỏi Công ty mình là công ty cổ phần vốn điều lệ ghi trong giấy phép đăng ký kinh doanh là 3 tỷ, nhưng các cổ đông chỉ mới góp thực tế là 1 tỷ thì mình phẩn ánh thế nào? thời hạn bao lâu để góp hết số vốn đó. Nếu không góp hết mà mình muốn hợp thức hoá nó với thuế thì phải làm thế naof ? xin pà con chỉ giáo. Mình xin cám ơn

Công ty bạn kinh doanh ngành nghề có yêu cầu về vốn pháp định hay k? thời hạn góp vốn ghi trong điều lệ công ty, hợp thức hóa thì đem 3 tỷ ra ngân hàng nộp vào tài khoản với nội dung là góp vốn, mai rút ra cũng được. Còn không thì ghi nợ tk 138 theo từng đối tượng, các công ty thường làm thế.thân.

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Theo như mình được biết thì vốn điều lệ này chỉ là mặt thuế thôi, bạn cứ cho các cổ đông góp đủ có dễ hạch toán ko? Thiếu tiền thì khó làm lắm. Khoản 1 tỷ kia bạn theo dõi trên quản trị là được rồi.

Nhưng nếu khi hạch toán là đã góp đủ 3 tỉ, khi bị ktra mà thực tế không đủ với số tiền tồn trên sổ sách thì sao?

H

huyenli

Guest
4/2/10
1
0
0
40
quan 8, TP.HCM
Ðề: Giấy chứng nhận góp vốn?

Sao mình không tải được file kèm theo vậy bạn? Giúp mình với mình đang cần mẫu đó!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA