Nộp tờ khai quyết toán thuế tncn qua mạng

• Thread starter vitkao
  • Ngày gửi
V

vitkao

Guest
15/10/10
38
0
6
36
nghe an
Mọi người cho em hỏi vấn đề này ạh?
Nộp tờ khai quyết tóan thuế tncn qua mạng thì vẫn gửi file bình thường như các tờ khai khác hay là phải nộp qua trang tncnonline và gửi bản cứng lên thuế ạh?
Và khi em gửi bình thường như các tờ khai thì có báo lỗi là phải định dạng bằng tệp exel chứ không phải PDF, nhưng khi kết xuất từ HTKK ra thì nó chỉ kết xuất được mỗi trang đầu tiên.
Anh chị nào làm rồi chỉ giúp em với ạh.
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM
Ðề: Nộp tờ khai quyết tóan thuế tncn qua mạng

Khi làm QT thuế TNCN trong HTKK xong, bạn kết xuất ra file excel và giữ nguyên tên file. Sau đó nộp qua mạng.

Trên trang khai thuế qua mạng có ghi chú rất rõ ràng:
Dịch vụ nộp hồ sơ khai thuế qua mạng hiện tại tiếp nhận các tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân (trừ tờ khai mẫu 09/KK-TNCN)
được kết xuất dưới dạng tệp Excel từ ứng dụng "Hỗ trợ kê khai HTKK" phiên bản 3.0 hoặc cao hơn

V

vitkao

Guest
15/10/10
38
0
6
36
nghe an

Cho em hỏi là khi kết xuất, chỉ kết xuất được trang đầu tiên thôi, làm thế nào để kết xuất được hết ạh? Em thấy có ng hướng dẫn nộp qua tncnonline thì thế nào ạh?

V

vitkao

Guest
15/10/10
38
0
6
36
nghe an

Có ai trả lời hộ mình không vây? Làm sao để kết xuất được hết các trang nhỉ? Help me

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán thuế tncn qua mạng

bạn thoát ra rồi Kết Xuất lại xem.
mình cũng làm vài lần mới có thể kết xuất đủ các trang q/toán.

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội

mình kết xuất một lần thấy đủ các trang mà. Bạn tải 3.1.6 để làm chưa?

S

sweetmo0n

Sơ cấp
17/5/10
4
0
0
36
binh thanh

Có bạn nào gửi tờ khai quyết toán thuế TNCN qua mạng chưa ? Sao mình nộp cứ báo chưa đến kỳ nộp qua mạng hoài vậy ?

T

trinhnh

Guest
6/3/13
3
0
0
34
Đồng Nai

bạn chọn năm 2012 mới đúng

S

sweetmo0n

Sơ cấp
17/5/10
4
0
0
36
binh thanh

Là sao mình không hiểu ? Mình vào nộp tờ khai và kết xuất thôi , có chỗ nào mà chọn năm 2012

T

trinhnh

Guest
6/3/13
3
0
0
34
Đồng Nai

khi bạn vào đăng ký tờ khai đó

S

sweetmo0n

Sơ cấp
17/5/10
4
0
0
36
binh thanh

À , mình đã hiểu rồi , do mình đăng ký tờ khai nhằm là năm 2013 , mình sửa lại 2012 thì gửi được rồi

gaA23

gaA23

Sơ cấp
25/6/12
14
0
0
34
Hà Nội

cả nhà cho em hỏi, khi em nộp QT TTNCN ký qua chữ ký số thì em có cần phải nộp online nữa k ah. Nếu như năm ngoái, khi nộp online xong thì cơ quan thuế vẫn yêu cầu nộp cả bản cứng. Vậy năm nay có phải như thế nữa k ah. TKS!

T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi

Sao mình không nộp được nhỉ, có phải kết xuất từ HTKK ra xlxs rồi vào noptokhai.vn, gửi đi không?

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Bạn vào kê khai thuế qua mạng, đăng nhập , và chon Tờ khai/ Đăng ký tờ khai/ chọn đăng ký thêm tờ khai or sửa năm nộp tờ khai của bạn là năm 2012.

Chúc bạn thành công

C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi

Các bạn ơi có phải nộp bản cứng quyết toán thuế TNCN nếu đã gửi qua mạng giống các tờ khai cho cơ quan thuế nữa không vậy?

T

thuytmqt

Guest
18/4/11
47
0
6
hà nam

HÔm trước m lên thuế hỏi thì các anh bảonếu đã kê khai qua mạng thì tất cả đều nộp qua mạng ko phải nộp bất kì bản giấy nào nữa. BCTC in 1 bản giấy rồi mang lên nộp cho bên thống kê là ok rồi

DuongHongTham

DuongHongTham

Guest
17/2/08
48
0
6
37
ha noi

haiz, đúng rùi, gửi qua mạng thì ko nhận bản cứng >.<
Tình hình các bạn cho mình hỏi chút!
Quyết toán tncn gửi qua mạng lại đòi hỏi kê khai mục địa chỉ? ở đây là khai địa chỉ làm việc hay theo nguyên quán ạ?
Vì đk MST mình thấy họ yêu cầu địa chỉ nơi làm >.<

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội

Vậy cho mình hỏi bản BCTC phải nộp bản giấy đó mình có cần phải dấu và chữ ký giám đốc ko bạn? Mình photo bản gốc có chư ký và dấu của giám đốc có đc ko nhi?

T

tjna

Sơ cấp
20/11/12
8
0
0
hồ chí minh

Mấy ânh chị chỉ em với! Em kết xuất ra file excel (ko đổi tên) rồi gửi qua mạng nhưng khi em kiểm tra lại thì ko thể mở tờ khai ra được? Vậy thì em phải làm sao? Gửi lại hay làm cách nào ạ?

C

cuongcaibang

Guest
28/10/09
3
0
0
hai duong

bạn tải bản 3.1.5 về là ok thôi. mình kết xuất 1 lần là ra tất cả các file luôn. để tránh việc tải phải các bản chạy thử, bạn vào trang gov.gdt để tải bộ cài về cho chắc nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA