Hóa Đơn Chứng Từ Của Các DN bỏ trốn

• Thread starter becop2903
  • Ngày gửi
B

becop2903

Guest
11/9/07
6
0
0
tp HCM
Cty em thường 4 năm mới quyết toán thuế 1 lần :biggrin: vừa rồi trên thuế có xuống quyết toán thuế GTGT cho cty em từ năm 2003 đến 2006. Thì Họ loại mất của cty em mất mấy cái hóa đơn ra, bảo đây là của các DN trốn thuế hoặc ko còn tồn tại nên ko chấp nhận :060: bên thuế nói họ cũng vừa có ds các cty này thôi nên giờ mới thông báo cho cty em được
Mà rõ ràng là lúc đó các cty này vẫn hoạt động bình thường, có xuất hóa đơn chứng từ đầy đủ, và đúng luật cơ mà :boldred: vì những cái hóa đơn này của năm 2004 thì họ phải tính trong thời điểm đó chứ tại sao lại tình theo thời điểm hiện nay :wall: Việc trên thuế xuống quyết toán thuế 4 năm 1 lần là đâu phải do cty em chọn đâu cơ chứ
Các bác giúp em với giờ em ko biết phải làm seo nữa hichic:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Kinh nghiệm truyền lại là khi nhận hóa đơn từ người bán nên lên mạng TCT kiểm tra và in màn hình ra giấy làm căn cứ chứng minh là cty bán hàng tại thời điểm mình nhận hóa đơn cty vẫn đang họat động. Ngòai ra nếu kỹ nữa thì làm hợp đồng và thanh lí luôn.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Kinh nghiệm truyền lại là khi nhận hóa đơn từ người bán nên lên mạng TCT kiểm tra và in màn hình ra giấy làm căn cứ chứng minh là cty bán hàng tại thời điểm mình nhận hóa đơn cty vẫn đang họat động. Ngòai ra nếu kỹ nữa thì làm hợp đồng và thanh lí luôn.

Kinh nghiệm này không có sử dụng được. :wall:

P

PandaTran

Guest
3/10/07
18
0
0
Hàm Nghi Q.I
Bên mình cũng đã từng gặp TH như vậy. Bạn cư yên tâm nhé.
Vào thời điểm đó, công ty kia vẫn hoạt động bình thường, hai bên mua bán có chứng từ hợp lệ: hóa đơn, hợp đồng kinh tế... Công ty bạn không vi phạm gì cả.
Nhưng họ sẽ lập biên bản, nhưng trong biên bản sẽ ghi rõ công ty bạn giao dịch với công ty kia trong thời gian họ vẫn hoạt động bình thường.
Bạn cứ giải thích rõ ràng cho họ.
Việc công ty kia giải thể là ngoài ý muốn của bên bạn kia mà.

B

becop2903

Guest
11/9/07
6
0
0
tp HCM
vậy hả cam on ban pandaTran nhiu nha
Thế cho mình hỏi thêm với nha nếu trường hợp cty mình làm mất hợp đồng của 1 trong mấy hóa đơn đó thì sao. tự mấy cái đó cũng hơi lâu rùi mình mới chỉ tìm thấy hóa đơn áh, còn hợp đồng thì có 2 em mình chưa tìm ra

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA