Thủ tục thông báo phát hành hóa đơn lần đầu

• Thread starter annavu
  • Ngày gửi
A

annavu

Guest
5/7/12
32
0
6
Hà Nội
Chào cả nhà,

Bên em lần đầu in HĐ GTGT

Em hỏi bên Cty in thì họ chỉ bảo nộp: Thông báo phát hành down ở phần mềm HTKK 3.1.6 và 1 tờ HĐ mẫu cho Chi cục Thuế

Em đọc thông tư 153 nhưng nhiều điểm còn ko rõ lắm

Bên em là Chi cục Thuế quận Ba Đình

Nếu ai biết thì chỉ em với nhé

Thanks cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangnamtran10

Sơ cấp
Ðề: Thủ tục thông báo phát hành hóa đơn lần đầu

Bạn đăng ký phát hành hóa đơn, sau khi nhận hóa đơn mẫu của công ty in với số hóa đơn các liên là 00000 lên nộp cho chi cục thuế quận Ba ĐÌnh kèm theo THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HOÁ ĐƠN mẫu 02/AC Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính (Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày kể từ ngày ký thông báo phát hành) như thế là được.
Chúc bạn thành công!
Thân
P/s: Mình có kèm theo mẫu THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN cho bạn tham khảo ở dưới.

Đính kèm

• Mau 3.5 TT153.doc
    31.5 KB · Lượt xem: 1,462
A

annavu

Guest
5/7/12
32
0
6
Hà Nội

Vậy chỉ cần nộp tờ Thông báo phát hành hóa đơn mẫu 02/AC và hóa đơn mẫu thôi ah bạn hoangnamtran10?

Mình có cần in Thông báo phát hành hóa đơn trong phần mềm HTKK k hay có thể dùng bản Word của bạn?

Cảm ơn bạn nhìn nhén!!!

H

hoangnamtran10

Sơ cấp

hì, bản trong phần mềm cũng như bản word của mình thôi, vì đợt mình đi nộp ở chi cục thuế cũng chỉ nộp chừng đó à

A

annavu

Guest
5/7/12
32
0
6
Hà Nội

Cảm ơn bạn hoangnamtran10 nhìu hén^^

B

BonBon10x

Sơ cấp
24/12/12
19
0
0
Hà Nội

nộp thông báo phát hành hóa đơn in trong HTKK 3.1.6 và kèm với hóa đơn mẫu là được mà bạn, mình cũng vừa mới nộp lại ở chi cục thuế Ba đình đó.

A

acman123

Sơ cấp
22/11/11
17
0
1
Hà Nội

Vậy chỉ cần nộp tờ Thông báo phát hành hóa đơn mẫu 02/AC và hóa đơn mẫu thôi ah bạn hoangnamtran10?

Mình có cần in Thông báo phát hành hóa đơn trong phần mềm HTKK k hay có thể dùng bản Word của bạn?

Cảm ơn bạn nhìn nhén!!!

Thông báo phát hành hóa đơn bạn phải làm và in trực tiếp từ HTKK, chứ in bản Word thuế không không đâu.

C

clay pig

Guest
28/3/08
7
0
0
40
Hà Nội

cho em hỏi với, nếu dn đăng ký nộp trực tuyến thì vẫn phải nộp hoá đơn mẫu ạ trực tiếp lên chi cục thuế ạ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

"cho em hỏi với, nếu dn đăng ký nộp trực tuyến thì vẫn phải nộp hoá đơn mẫu ạ trực tiếp lên chi cục thuế ạ."
Uhm, bạn chịu khó một chút nha, hi

H

hanglong88888

Sơ cấp
26/3/13
7
0
1
24
hanglong88888

Bác cho em hỏi, trong phần ký hiệu của mẫu TB phát hành HĐ ý ạ. thì phần ký hiệu: AA/10T này là ký hiệu chung ạ?

B

beoyeu

Sơ cấp
20/1/12
12
0
1
33
ha noi

Cty mình ở hoàng mai, ng ta còn xuống kiểm tra trụ sở cơ, hic

H

hothimai1990

Sơ cấp
31/10/13
5
0
0
hà nội

Trước cty em cũng bị bên thuế đến kiểm tra, mà hình như cty nào lần đầu cũng đều thế hết cả, em xem trong thông tư 153 rồi làm, cũng đi lại vài lần mấy xong

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
@thloan : Bạn đọc kỹ các bài viết trong chủ đề này để tìm hiểu về "Thủ tục in / thông báo phát hành hoá đơn" nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA