Một người có thể làm Kế toán trưởng của hơn 1 Công ty được không?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 8 trên 8
3,462 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kinkinchip
    Tham gia ngày
    Mar 2008
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    13
    Post Thanks / Like
    kinkinchip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Ông trùm ATM Hình đại diện của ATM919
    Tham gia ngày
    Jul 2006
    Địa chỉ
    Hà Nội, Việt Nam
    Bài gửi
    2,360
    Post Thanks / Like
    ATM919 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kinkinchip Xem bài
    Liệu một người có thể làm Kế toán trưởng của hơn 1 Công ty được không các bạn?
    Được với điều kiện phải có bằng kế toán trưởng và chứng chỉ hành nghề kế toán của Bộ Tài Chính cấp.

    Thân!

  4. em cứ tưởng... Hình đại diện của teddy_monday
    Tham gia ngày
    Jun 2005
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    31
    Bài gửi
    106
    Post Thanks / Like
    teddy_monday vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình nghĩ là chỉ cần chứng chỉ KTT thôi chứ?

    Mình chưa gặp trường hợp này trong bao giờ, chỉ giả sử nếu có một người có chứng chỉ KTT ký hợp đồng lao động dài hạn chính thức vị trí KTT với 2 công ty cùng lúc mà thời gian làm việc tại 2 công ty là ko trùng nhau.

    Lúc đó mình nghĩ người đó đâu cần phải có chứng chỉ hành nghề đâu? ^^
    In school, you're taught a lesson and then given a test.
    In life, you're given a test that teaches you a lesson.

  5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vanvu
    Tham gia ngày
    Oct 2004
    Địa chỉ
    Đồng Nai
    Bài gửi
    122
    Post Thanks / Like
    vanvu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ATM919 Xem bài
    Được với điều kiện phải có bằng kế toán trưởng và chứng chỉ hành nghề kế toán của Bộ Tài Chính cấp.

    Thân!
    Mình nghĩ chứng chỉ hành nghề kế toán là đã bao gồm bằng KTT rồi chứ?

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thuy121280
    Tham gia ngày
    Mar 2008
    Địa chỉ
    HCm
    Tuổi
    33
    Bài gửi
    23
    Post Thanks / Like
    thuy121280 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cả nhà cho em hỏi, chứng chỉ kế toán trưởng của em do Hội KHoa Học Kinh Tế Hà Nội cấp năm 2002 ( học tại DH KTQD HN) vậy có sử dụng để đăng ký làm kế toán trưởng cty được không?

  7. Đại dương bao la ... Hình đại diện của Ocean 13
    Tham gia ngày
    Aug 2006
    Địa chỉ
    Đại Dương
    Bài gửi
    1,145
    Post Thanks / Like
    Ocean 13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thuy121280 Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi, chứng chỉ kế toán trưởng của em do Hội KHoa Học Kinh Tế Hà Nội cấp năm 2002 ( học tại DH KTQD HN) vậy có sử dụng để đăng ký làm kế toán trưởng cty được không?
    Được với điều kiện là từ năm 2002 tới giờ bạn đã được bổ nhiệm KTT rồi, vì theo quy chế bồi dưỡng KTT thì:
    4. “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng” có giá trị sử dụng trong thời hạn 5 năm kể từ ngày cấp để bổ nhiệm kế toán trưởng lần đầu theo quy định tại khoản 2 Điều 53 của Luật Kế toán. Những người có Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đã đủ điều kiện và được bổ nhiệm làm kế toán trưởng 1 lần thì Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đó vẫn có giá trị để bổ nhiệm kế toán trưởng từ lần thứ hai trở đi, trừ khi khoảng thời gian không làm kế toán trưởng giữa 2 lần bổ nhiệm đã quá 5 năm. Những chứng chỉ được cấp theo quy định tại Quy chế này và các Quy chế trước đó (Quy chế bồi dưỡng kế toán trưởng ban hành theo Quyết định số 43/2004/QĐ-BTC ngày 26/4/2004, theo Quyết định số 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23/10/1997 và theo Quyết định số 159 TC/CĐKT ngày 15/9/1989 của Bộ trưởng Bộ Tài chính) mới có giá trị sử dụng theo quy định nêu trên.


  8. Thành viên Hình đại diện của ThangAcc
    Tham gia ngày
    Mar 2007
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Bài gửi
    28
    Post Thanks / Like
    ThangAcc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bây giờ có lớp học kế toán trưởng mới mở nào tại Hà Nội không nhỉ? Tớ làm kế toán trưởng mấy năm rồi nhưng vẫn chưa có cái chứng chỉ ấy giờ muốn học. Ai biết xin chỉ giúp, xin cảm ơn

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phuongthao2784
    Tham gia ngày
    Mar 2008
    Địa chỉ
    Vinh Phuc
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    96
    Post Thanks / Like
    phuongthao2784 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Anh thử liên hệ với các trung tâm của HVTC ấy, em cũng đi học ở đó xong hồi tháng 4 rồi, ở đó mở lớp thường xuyên lắm anh ạ


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

một người được làm kế toán trưởng mấy công ty