Báo cáo tài chính thay thế

• Thread starter xuanketoan1983
  • Ngày gửi
X

xuanketoan1983

Guest
29/10/06
50
0
0
40
Hà Nội
Do sơ suất, bây giờ công ty mình phải làm lại báo cáo tài chính. Ngày 25/04/2008 mình mang đi nộp. Mình có mang bảng BCTC đã nộp đúng hạn lần trước theo, trong bản BCTC mới mình đã ghi rõ là nộp thay thế cho BCTC đã nộp lần trước. Nhưng bộ phận nhận tờ khai và CB thuế (ở chi cục Đống Đa) không chấp nhận, họ nói nếu đã hết hạn mà nộp lại thì sẽ bị phạt. Mình hỏi 1 số CBQL khác ở cả chi cục Đống Đa và Hai Bà Trưng, Cầu Giấy thì họ bảo là chỉ cần nộp thay thế trước khi quyết toán đều được chấp nhận. Công ty bạn mình cũng nộp bản thay thế ở quận Hai Bà Trưng bình thường, chẳng bị phạt gì cả. Mình tìm văn bản có liên quan nhưng không thấy chỗ nào quy định việc nộp bản BCTC thay thế khi phát hiện ra sai sót. Mình không hiểu câu trả việc ra văn bản sắp tới của chi cục thuế có chính xác không. Và họ sẽ dựa vào văn bản nào để ra quyết định như vậy. Mong các bạn tìm giúp mình sớm nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhimnho31381

Guest
28/8/06
7
0
1
hà đông
Pháp luật kế toán chỉ quy định phạt đối với trường hợp chậm nộp báo cáo thôi. Không quy định đối với trường hợp nộp thay thế. Vì vậy, bạn hỏi người yêu cầu phạt công ty bạn xem việc phạt nộp lại báo cáo tài chính quy định ở thông tư hay quyết định nào để bạn có cơ sở trình với sếp. Thân

N

nhung2104

Guest
27/2/05
21
0
0
45
ha noi
Bạn làm công văn nên cục thuế Hà Nội về vấn đề này, nhiều doanh nghiệp cũng như doanh nghiệp của bạn, công ty của tôi cũng bị doạ phạt , tôi thấy người ta bảo là áp dụng thông tư 41 nhưng chỉ quy định cho trường hợp nộp chậm, còn thông tư 61 thì chỉ đề cập là trường hợp thay thế bổ sung cũng không nói đến phạt, bên mình hỏi cục thuế Hà Nội, không bị phạt đâu, nếu ra quyết định phạt là không đúng, đã có công văn hướng dẫn về vấn đề này, cậu gọi điện lên phòng hỗ trợ và tuyên truyền thuế CT HN số 04.8512436 cán bộ sẽ cung cấp cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA