Xin chỉ giúp lỗi số 0 trong excel

• Thread starter horusvn84
  • Ngày gửi
H

horusvn84

Guest
25/4/08
10
0
1
Đồng Nai
Làm ơn giúp mình với, sao trong excel 2003 mình gõ số 5 thì nó lại hiện ra 0.05, hay gõ 12345 thì nó lại hiện ra 123.45

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Làm ơn giúp mình với, sao trong excel 2003 mình gõ số 5 thì nó lại hiện ra 0.05, hay gõ 12345 thì nó lại hiện ra 123.45

Bác vào Format / Cells
hiện cửa ổ Format Cells chọn thẻ Number
Trong mục Category: chọn Number
bên phải khung sẽ có mục Decimal places ( mặc định thường là số 2) bác chọn lại số 0 và OK.
Vậy là giải quyết đc thôi bác à!
Thân!!!

H

horusvn84

Guest
25/4/08
10
0
1
Đồng Nai
Thank bạn, nhưng không được mình đã làm thử rối nếu chọn Decimal places là 0 thì khi gõ 12345 nó chuyển thành 123. Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp mình với.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Thank bạn, nhưng không được mình đã làm thử rối nếu chọn Decimal places là 0 thì khi gõ 12345 nó chuyển thành 123. Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp mình với.

Bác thử tiếp nhé
Cũng trong mục Number dưới dòng Decimal places có dòng Use 1000 Separator ...
Bác click vào cái ô check nhỏ kế dòng Use 1000 separator
Xong click OK.
Thử lại nhé!
Thân!

H

horusvn84

Guest
25/4/08
10
0
1
Đồng Nai
Mình đã làm tử gùi, nếu check dòng Use 1000 Separator thì gõ 12345 nó chuyển thành 12. Hix mấy bữa trước thì không bị, bữa nay tự nhin nó dở chứng làm mình bó tay lun không làm được gì hết. Bạn giúp mình với nhé.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Bác có thể check lại cái này xem thế nào nha, lần này mà không đc nữa chắc em cũng bó tay bác luôn.
Vào Start / Settings / Control Panel
Chọn mục Regional and Language Options
Xem mục Samples : dòng Number có hiển thị : 123,456,789.00 ko nha, nếu không đúng bác check lại cho đúng như sau
Click vào nút Customize...
hiện khung Customize Regional Options
Chọn thẻ Number... và chọn lại cách phân dấu cho đúng.
xong Apply, OK
Hy vọng lần này sẽ đc.
Thân!

H

horusvn84

Guest
25/4/08
10
0
1
Đồng Nai
Cảm ơn bạn nhìu lắm, mình đã làm theo lời bạn chỉ rùi, nhưng cũng không có được hix ko bít nó có fải lỗi cỏa office hay bị virus nữa, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều lắm.

K

kidstar147

Trung cấp
Bắt mạch là đúng bệnh ngay!

Bạn vào Tool -> option->edit, tại đây bạn sẽ tìm ra cách giải quyết bằng cách bỏ check, nhưng mình sẽ để bạn khám phá ra, nếu bạn còn không giải quyết được thì mình sẽ chỉ rõ hơn, chúc bạn thành công! (kidstar147@yahoo.com)

C

cao manh son

Sơ cấp
25/10/05
34
0
8
TX HungYen
Mình thấy các hướng giải quyết đưa ra cần phải cụ thể và khả thi.Bạn Vào Tools/options/Edit và bỏ chọn Fixed Decimal.
chúc thành công

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Chon tool-> option-> international, sau do check vao Use system separator

Hướng dẫn sai rồi. Thiết lập trong Regional Setting cho cả hệ thống bao gồm cả excel. Nhưng trong Tool - Options - International của Excel cho phép chỉnh sửa lại decimal symbol (Dấu thập phân), digit grouping symbol (dấu nhóm nghìn, triệu, tỷ. Ngoài ra, dấu list của excel là dấu phẩy (,) nhưng nếu check vào Use system separator thì nó lấy dấu list của hệ thống.

Hướng dẫn của bạn Cao Mạnh Sơn là chính xác. Giải thích thêm: Tùy chọn đó cho phép Excel luôn hiểu rằng 2 hoặc 3... số cuối là số thập phân, có lẽ nhằm mục đích tăng tốc việc nhập liệu mà chẳng cần phải gõ thêm dấm phẩy (thập phân).

H

HuynhTanChau

Guest
12/1/06
3
1
0
Đà Nẵng
Đây là chức năng tự động thêm dấu chấm thập phân để tăng tốc độ nhập dữ liệu. Với chức năng này, khi bạn nhập dữ liệu, Excel sẽ tự động coi một số chữ số cuối cùng là phần thập phân. Tùy chọn này nằm trong Options của Excel.
Nếu đang dùng Excel 2007, hãy làm như sau:
1. Click vào nút Office (góc trên bên trái cửa sổ Excel).
2. Click nút Excel Options.
3. Chọn Advanced.
4. Bỏ chọn hộp Automatically insert a decimal point. (Nếu chọn hộp này, Excel tự động thêm dấu chấm thập phân, số chữ số nằm sau dấu chấm thập phân được chỉ định tại hộp Places).
Nếu bạn đang dùng Excel XP trở về trước, làm tương tự bằng cách mở menu Tools\Options...
Chúc thành công.

• Like
Reactions: nhoc2406
H

Ha Linh - Bich Thao

Guest
16/10/16
1
0
1
40
Thank you. Máy minh cũng ccang mắc tình trạng như vậy, may có trang web minh mới sửa được máy. Thank you.

nhoc2406

nhoc2406

Guest
26/3/17
1
0
1
28
Đây là chức năng tự động thêm dấu chấm thập phân để tăng tốc độ nhập dữ liệu. Với chức năng này, khi bạn nhập dữ liệu, Excel sẽ tự động coi một số chữ số cuối cùng là phần thập phân. Tùy chọn này nằm trong Options của Excel.
Nếu đang dùng Excel 2007, hãy làm như sau:
1. Click vào nút Office (góc trên bên trái cửa sổ Excel).
2. Click nút Excel Options.
3. Chọn Advanced.
4. Bỏ chọn hộp Automatically insert a decimal point. (Nếu chọn hộp này, Excel tự động thêm dấu chấm thập phân, số chữ số nằm sau dấu chấm thập phân được chỉ định tại hộp Places).
Nếu bạn đang dùng Excel XP trở về trước, làm tương tự bằng cách mở menu Tools\Options...
Chúc thành công.
tks b rất nhiều. đúng cái mình đang cần :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA