Hóa đơn xuất ...

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Chào các bác.Em hỏi một điều tế nhị nhe.Công ty em ký HĐồng với Cty khác.Trị giá hợp đồng thì khỏi phải bàn rồi. 300tr thì khi xuất HĐơn GTGT em vẫn xuất là 300Tr.Vấn đề em cần hỏi ở đây là: Trong cái phụ lục HĐồng đó,nó có ghi cụ thể số lượng, chẳng hạn 6000Kg sắt,....và khi em muốn lấy HĐƠN đầu vào,
vì trong cái HĐồng đó nói thực là còn có % của Bên kia gửi vào nên em muốn lấy GT đầu vào cao lên 1 chút để trang trải cho cái khỏan Lãi đó mà ,nếu không thì... chảng hạn thực ra HĐồng của em chỉ có trị giá 200tr thôi và các ông kênh lên 300 mà em cứ hạch tóan thực tế chỉ có những chi phí của em thì có mà lãi đến 120 tr mất,:024: mà lãi như vậy thì ốm đòn.Có bác nào bốc thuốc cho em được theo cái bệnh này không?:003:

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Chào các bác.Em hỏi một điều tế nhị nhe.Công ty em ký HĐồng với Cty khác.Trị giá hợp đồng thì khỏi phải bàn rồi. 300tr thì khi xuất HĐơn GTGT em vẫn xuất là 300Tr.Vấn đề em cần hỏi ở đây là: Trong cái phụ lục HĐồng đó,nó có ghi cụ thể số lượng, chẳng hạn 6000Kg sắt,....và khi em muốn lấy HĐƠN đầu vào,
vì trong cái HĐồng đó nói thực là còn có % của Bên kia gửi vào nên em muốn lấy GT đầu vào cao lên 1 chút để trang trải cho cái khỏan Lãi đó mà ,nếu không thì... chảng hạn thực ra HĐồng của em chỉ có trị giá 200tr thôi và các ông kênh lên 300 mà em cứ hạch tóan thực tế chỉ có những chi phí của em thì có mà lãi đến 120 tr mất,:024: mà lãi như vậy thì ốm đòn.Có bác nào bốc thuốc cho em được theo cái bệnh này không?:003:

Cái vấn đề tế nhị này em không dám có ý kiến.:052:

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh

vấn đề này hóc búa thật!!
Số lượng thì đã ghi cụ thể như đinh đóng cột vậy mà giá cả thì thực tế làm sao có thể thay đổi được
Nhưng nếu bạn làm một bản phụ lục các khoản chi phí phát sinh trong quá trình thực hiện hợp đồng, sau đó cả hai bên cùng ký vào xác nhận thì nó cũng có thể làm tăng khoản chi phí lên đấy (Tất nhiên phải là khoản phát sinh này do bên bạn chịu vì nếu Bên kia chịu thì giá trị HĐ lại tăng lên đấy)
Trước đây công ty mình cũng có một HĐ mà trong quá trình thực hiện cũng phát sinh thêm chi phí nhưng bên đối tác ko chịu thanh toán, nên thực hiện HĐ đó bên mình chẳng có tẹo lãi nào.
Ko bít cách đấy có giúp được bạn ko? hihi

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Vấn đề tế nhị này không nên đưa ra trao đổi ở diễn đàn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA