Thời gian quyết toán thuế

• Thread starter longly
  • Ngày gửi
L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
Chào mọi người, cho em hỏi: Khi nào thì CQ thuế có quyền quyết toán công ty mình ạ, thời gian hoạt động là bao lâu, hay CQ thuế có quyền quyết toán công ty mình bất cứ lúc nào? mong mọi người giải thích dùm em ạ, tại công ty em mới thành lập chỉ được 1,5 năm mà thuế đòi quyết toán rồi.. cảm ơn mọi người nhiều ạ..

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Chào mọi người, cho em hỏi: Khi nào thì CQ thuế có quyền quyết toán công ty mình ạ, thời gian hoạt động là bao lâu, hay CQ thuế có quyền quyết toán công ty mình bất cứ lúc nào? mong mọi người giải thích dùm em ạ, tại công ty em mới thành lập chỉ được 1,5 năm mà thuế đòi quyết toán rồi.. cảm ơn mọi người nhiều ạ..

Thanh tra thuế, nếu vậy thì có công văn hẵn hoi, xem thử công văn nhé, thời gian quyết tóan ,01 lần /01 năm.
Có thể quyết tóan bất cứ lúc nào

K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Chào bạn ,

Thông thường cơ quan thuế chỉ quyết tóan thuế khi đơn vị họat động được từ hai năm trở lên ( thuế không đủ người để mỗi năm mỗi quyết tóan ) ,
Mới họat động được 1,5 năm mà được quyết tóan thì bạn còn muốn gì nữa . Bạn hảy chuẩn bị chứng từ sổ sách đầy đủ , đây là dịp để cho bạn rút kinh nghiệm .

Thân.

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Chẳng có gì là lạ đâu bạn ah. Bên mình mới có đc 1 năm 3 tháng mà đã bị quyết toán rồi.
Tuỳ thuộc vào các chi cục thuế. Nếu họ quản lý ít doanh nghiệp, thì thời gian quyết toán là nhanh.
Ví như thuế Ba Đình ấy, 5 năm mời bác đến kiểm tra sổ mà có thèm đến đâu, thế mà ở cục thuế Thanh trì, 1 năm đã quyết rồi.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Về nguyên tắc thì quyết toán thuế thực hiện 1 năm một lần sau khi doanh nghiệp nộp báo cáo tài chính và quyết toanbs thuế năm. còn việc kiểm tra thì có thể diễn ra bất cứ lúc nào nếu thuế phát hiện hoặc nghi ngờ điều gì đó đối với doanh nghiệp. Việc quyết toán hay kiểm tra đều có quyết định bằng văn bản của cơ quan thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA