Phần mềm HTKT thuế có cài đặt được trong USB ko?

• Thread starter thanhTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
Xin chào cả nhà cho mình hỏ là phần mềm HTKTthuế có cài đặt trên USB ko ? vì mình muốn làm trên USB để mang ra quán in ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Có phải bạn thanhTam muốn làm phần HTKK ở một máy khác rồi copy dữ liệu đó đem ra ngoài quán in đúng không? Nếu thế bạn phải tìm bộ cài setup của phần mềm HTKK nó ở trong ổ nào rồi vào ổ đó lấy dữ liệu ra chuyển qua USB và đem ra quán in nhưng nên nhớ là ngoài quán cũng phải có cài phần mềm HTKK thì mới in được. Làm như bạn Tamnt07 mình e là nó không có mã vạch. Mình nói thế bạn không hiểu thì gọi cho mình theo số 0982.84.86.05

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Xin chào cả nhà cho mình hỏ là phần mềm HTKTthuế có cài đặt trên USB ko ? vì mình muốn làm trên USB để mang ra quán in ?
Bạn cài đặt CutePDF, bạn làm trên máy xong thì khi in bạn chọn máy in là CutePDF thì nó sẽ xuất ra 1 file *.pdf, bạn chép file đó đi đâu in cũng được.

H

hanhkt120

Guest
Mình cũng có câu hỏi giống bạn Thanhh Tâm, mình vẫn chưa hiêur các hướng dẫn trên. Bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể chi tiết hơn được không? Xin cảm ơn

T

thanhhung

LQT
Mình cũng có câu hỏi giống bạn Thanhh Tâm, mình vẫn chưa hiêur các hướng dẫn trên. Bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể chi tiết hơn được không? Xin cảm ơn
Có muốn biết cài được hay không thì lấy cái USB ra mà cài sau đó lấy đưa qua máy khác có dùng được không là biết liền! Cứ thực hiện đi sau đó trả lời cho Thanh Tâm biết với!
Còn muốn giải quyết vấn đề thì làm theo cách của anh Vũ. Cài đặt máy in ảo CutePDF sau đó in ra file dạng *.pdf khi đó muốn đi đâu in mà không được (Bộ cài đặt máy in ảo nằm trong đĩa CD cơ quan thuế cấp đấy!)

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Có phải bạn thanhTam muốn làm phần HTKK ở một máy khác rồi copy dữ liệu đó đem ra ngoài quán in đúng không? Nếu thế bạn phải tìm bộ cài setup của phần mềm HTKK nó ở trong ổ nào rồi vào ổ đó lấy dữ liệu ra chuyển qua USB và đem ra quán in nhưng nên nhớ là ngoài quán cũng phải có cài phần mềm HTKK thì mới in được. Làm như bạn Tamnt07 mình e là nó không có mã vạch. Mình nói thế bạn không hiểu thì gọi cho mình theo số 0982.84.86.05

Sai rồi.
Trong UD HTKK có chức năng in tờ khai, có thể kết xuất tờ khai ra file *.pdf (là file dạng ảnh, đã có mã vạch).
Bạn lập tờ khai bình thường, vào chức năng In -> Chọn máy in, chọn CutePDF Writer -> chọn nút In -> Đặt tên file *.fdf cho tờ khai định in. Sau đó bạn chỉ cần copy cái file này vào USB đem đến máy tính khác để in mà không cần phải cài lại cả HTKK đâu.
Ở đây CutePDF Writer là một cái máy in ảo để có thể đem tờ khai có mã vạch đi nơi khác để in. Trong trường hợp máy in có cấu hình không chuẩn, bạn cũng có thể sử dụng cách này để in ra tờ khai mà không bị co kéo, xô lệch.
Để cài được CutePDF Writer, bạn xem trong đĩa CD của Cục thuế phát hoặc là xem trên trang Web của Tổng cục thuế ấy, hướng dẫn cũng chi tiết và cài thì cũng rất dễ dàng thôi.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Các bạn tham khảo thử phần mềm dạng portable này xem sao, phần này sử dụng không cần cài đặt, tiện lợi khi mang ra ngòai để sử dụng mọi lúc mọi nơi. Hạn chế của phần này là khi bạn làm dữ liệu ở máy chính bạn phải xuất sang 1 file excel, khi cần sử dụng bên ngòai thì bật phần này lên và import file excel trên vào.

Đính kèm

• HTKK 1.3.0.1 portable.rar
    894.9 KB · Lượt xem: 173
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA